New Document

เจ๋ง ต้อ เริ่มที่ สำรวจใครใช้โปรแกรมอะไร ในงานบริหารเวชภัณฑ์

เจ๋ง ต้อ เริ่มที่ สำรวจใครใช้โปรแกรมอะไร ในงานบริหารเวชภัณฑ์

โพสต์โดย pharmakop » 24 ส.ค. 2007, 18:01

ผมใช้ inv for dos  ก็เลยอยากทราบใครเขียนการดึงข้อมูลต่างๆ จากการทำงานเพื่อการรายงานส่งที่ต่างๆ ได้ง่ายขึ้นบ้าง  ที่ร้อยเอ็ด มีเขียนอยู่ 2ที่ แต่ยังไม่ครอบคลุม แชร์กันได้ก็ดีครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
pharmakop

Re: เจ๋ง ต้อ เริ่มที่ สำรวจใครใช้โปรแกรมอะไร ในงานบริหารเวชภัณฑ์

โพสต์โดย azzuri » 25 ส.ค. 2007, 17:30

ตอนนี้เท่าที่ทราบนะครับ มีการพัฒนาโปรแกรม บริหารเวชภัณฑ์ บน MS Access ครับ ของขอนแก่น แล้ว ก้อมีพี่ NorthPhar(พี่ไก่)
ส่วนของสกลนคร ก้อยังใช้ INV for dos เพราะ INV for win ไม่เวิร์กว่างั้นที่สำคัญอีกอย่างคือ เรียกการโอนข้อมูลยังไม่สมูธ เท่าไรครับ

ยินดีแลกเปลี่ยนครับพี่น้อง
เภสัชกร = เภสัชกรรม + กรรมกร
อยากให้โลกนี้ไม่มีโชคร้าย
Welcome to My Life
Casa di AzzurRi = บ้านของนาย อัซซูร์รี่
ภาพประจำตัวสมาชิก
azzuri
Global Moderator

Re: เจ๋ง ต้อ เริ่มที่ สำรวจใครใช้โปรแกรมอะไร ในงานบริหารเวชภัณฑ์

โพสต์โดย NorthPhar » 25 ส.ค. 2007, 22:20

azzuri เขียน:ตอนนี้เท่าที่ทราบนะครับ มีการพัฒนาโปรแกรม บริหารเวชภัณฑ์ บน MS Access ครับ ของขอนแก่น แล้ว ก้อมีพี่ NorthPhar(พี่ไก่)
ส่วนของสกลนคร ก้อยังใช้ INV for dos เพราะ INV for win ไม่เวิร์กว่างั้นที่สำคัญอีกอย่างคือ เรียกการโอนข้อมูลยังไม่สมูธ เท่าไรครับ

ยินดีแลกเปลี่ยนครับพี่น้อง

ผมไม่ได้ทำเรื่อง inv ครับ แต่มีพี่ที่โรงพยาบาลทำอยู่แล้วก็มีเพื่อนที่เชียงใหม่(ใช้ MS access)ทำอยู่ ผมเป็นแค่ที่ ปรึกษาให้เพื่อนในการเขียนโปรแกรมครับ แต่ถ้าใครมีปัญหาเรื่องการพัฒนาโปรแกรม access พอช่วยได้ครับ  :wink:

ที่โรงพยาบาลยังใช้ INV for DOS ควบคุมการเบิกจ่าย แต่โปรแกรมที่ใช้ออกใบสั่งซื้อและบริหารงบประมาณในการจัดซื้อยาพัฒนาด้วย Visual FoxPro ครับ โดยพี่เภสัชที่โรงพยาบาล
แก้ไขล่าสุดโดย NorthPhar เมื่อ 25 ส.ค. 2007, 22:22, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
รับโปรแกรมบริหารร้านยาฟรี !!! เพียงสมัครสมาชิกห้อง ThaiPharmasoft
NorthPhar

โพสต์โดย PRACHASAN » 26 ส.ค. 2007, 05:27

เคยพัฒนาโปรแกรม ชื่อ Suthep2K ตอนนี้ก็ยังมีหลายแห่งใช้งานอยู่ เป็น MS Access พอจะจำคำสั่งได้บ้าง  แวะเข้ามาติดตามข่าวสารครับ...
Different Leading to Development
แตกต่าง เพื่อ เติบโต
PRACHASAN

โพสต์โดย sting19 » 11 ก.ย. 2008, 19:40

http://www.geocities.com/mim_computer/
โปรแกรมบริหารงานคลังเวชภัณฑ์ Drug Version 5.1
sting19

โพสต์โดย ksupachai » 17 ต.ค. 2008, 22:04

mim-computer น่าจะดีนะครับ โรงพยาบาลใช้มา 4 ปีแล้ว
setup ยากหน่อยแต่เค้าก็ช่วยแก้ไขให้ได้
แล้วพอใช้งานแล้วจะง่ายเนื่องจากส่งข้อมูลเป็น EXCELL สบายมากเลย
ksupachai

ย้อนกลับไปยัง บริหารเวชภัณฑ์ระบบจังหวัด