New Document

Meeting 2006 - ได้อะไรกลับมา...จากเกาะช้าง

Meeting 2006 - ได้อะไรกลับมา...จากเกาะช้าง

โพสต์โดย PHARMA » 30 ต.ค. 2006, 10:50

มิตติ้งครั้งแรก ของสมาชิกชุมชนเภสัช ออนไลท์ (Pharmacafe)
ก็ผ่านไปได้ด้วยดี มีความสุข สนุกสนาน อิ่มหนำสำราญ กันถ้วนหน้า

[b]ก็เลยอยากรู้ว่า เพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ ได้อะไรกลับมากันบ้างจากการไปมิตติ้งครั้งนี้ [/b] :D :D

สำหรับยุ้ย ได้อะไรกลับมาเยอะมากจนไม่รู้จะพูดออกมายังไง แต่ทำให้รู้ได้ว่าคนที่เราพูดคุยผ่านตัวหนังสือ มาเป็นเวลานานแสนนานเค้ามีตัวตนอยู่จริง

ตอนแรกกลัวว่าจะเก้อ เขิน ตอนที่จะเจอกันถึงแม้ว่าจะพูดคุยสนิทสนมกันมาก่อนก็ตาม แต่พอถึงเวลาจริงๆ ก็ลื่นไหลเหมือนเดิม :D
และทำให้รู้ด้วยว่าการพูดคุยผ่านตัวหนังสือ มันทำให้เรารู้จักเค้าได้เพียงบางส่วน แต่ไม่ใช่ทั้งหมด แล้วอย่าตัดสินใครสักคนเพียงแค่ตัวหนังสือที่เราอ่าน
(เหมือนที่พี่บางคนเข้าใจว่ายุ้ยดุ แต่จริงๆยุ้ยออกจะเรียบร้อย :D)

และต้องขอ
ขอบคุณพี่เกาะบอย ที่เป็นธุระจัดการ และคอยดูแลพวกเรา ตลอดทริปนี้
ขอบคุณพี่apoที่คิดจัดทริปนี้ขึ้นมา
ขอบคุณพี่เสือที่จัดการเรื่องเสื้อ
ขอบคุณแอดมินและพี่ชอทโต้ ที่ทำให้มันผ่านไปได้ด้วยดี
ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆร่วมทริปทุกท่าน ที่ทำให้มิตติ้งครั้งนี้สนุกมีความสุขมากๆ

ปล. ที่มาพูดขอบคุณในนี้เพราะตอนที่ให้พูดออกไมค์ ไม่กล้าที่จะพูดนะพี่ต้อนะ

แล้วไว้เจอกันมิตติ้งครั้งที่2ค่ะ :D

ลป.อีกอย่างที่ได้คือ สำเนียงและคำอีสานเนี่ย มันติดมาได้ไง
แก้ไขล่าสุดโดย PHARMA เมื่อ 20 เม.ย. 2007, 11:08, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
** ความรักทำให้โลกอ่อนหวาน ** <==Click
อยากให้เข้าใจว่าโลกมีอยู่ 3 โลก คือ โลกของคุณ โลกของฉัน และโลกของเรา
ภาพประจำตัวสมาชิก
PHARMA
Global Moderator

Re: ได้อะไรกลับมา...จากเกาะช้าง

โพสต์โดย azzuri » 30 ต.ค. 2006, 10:59

PHARMA เขียน:ปล. ที่มาพูดขอบคุณในนี้เพราะตอนที่ให้พูดออกไมค์ ไม่กล้าที่จะพูดนะพี่ต้อนะ

แล้วไว้เจอกันมิตติ้งครั้งที่2ค่ะ :D

สถานการณ์ของน้องยุ้ย พอๆกับ วันที่สตีวี่ จี เล่นบอลฟอร์มไม่เข้าฟักเลย  ผิดฟอร์มมาก มิดฟิลด์ตัวทำเกมส์ของคาเฟ่เรา
เภสัชกร = เภสัชกรรม + กรรมกร
อยากให้โลกนี้ไม่มีโชคร้าย
Welcome to My Life
Casa di AzzurRi = บ้านของนาย อัซซูร์รี่
azzuri

Re: ได้อะไรกลับมา...จากเกาะช้าง

โพสต์โดย pmc » 30 ต.ค. 2006, 11:06

ได้รู้ว่า

1 คุณโต้งหล่อกว่าที่คิด

2  บางคนมีน้องสาวสวยกว่า

3 ขอนแก่น รุ่น 19 กรี๊ดกร๊าดชะมัด

4 ยายเอี่ยว ตัวจริง สวยกว่าในรูป
อย่ากังวลในสิ่งที่ยังมาไม่ถึง แต่จงเตรียมพร้อมที่จะรับมือ
pmc

โพสต์โดย sukanya_rx19 » 30 ต.ค. 2006, 11:11

:D :D สนุกสนานมากคะ ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ทำให้ทริปจบลงอย่างมีความสุข เป็นสำราญทัวร์ 555+

ดีใจที่เจอเจอพี่ๆทุกคนนะคะ มีมีทติ้งอีกครั้งหน้าไม่พลาดเเน่ๆ อิอิ
รูปภาพ
sukanya_rx19

โพสต์โดย PHARMA » 30 ต.ค. 2006, 11:11

อ๋อ คิดถึง เจ้าโมแดม อะ ไม่ได้เล่นด้วยเท่าไหร่ มันคาใจไงไม่รู้
** ความรักทำให้โลกอ่อนหวาน ** <==Click
อยากให้เข้าใจว่าโลกมีอยู่ 3 โลก คือ โลกของคุณ โลกของฉัน และโลกของเรา
PHARMA

โพสต์โดย นิวัช » 30 ต.ค. 2006, 11:22

เงียบเหงาครับ
นิวัช

โพสต์โดย kwang_rx19 » 30 ต.ค. 2006, 11:26

1.พี่อาโปเรียบร้อยกว่าที่คิดมาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (ส้รางภาพป่าว)
2.ทำให้บางคนตาสว่าง ว่าไม่น่าเผลอแซวไอ้กวางไปเลย 555++
3.เมาท์แตกเหนื่อยกว่าเอ็มอีกอะ เนอะพี่ยุ้ย พี่เอี่ยว
4.ดีใจที่ได้วิชามารมาเพียบจากคนที่คุณก็รู้ว่าใคร
5.ผิดหวังนิดนึงที่น้องชายพี่เอี่ยวไม่มา
6.ดีใจที่บางคนว่าจะไม่มาแต่ก็มา (แอบเห็นตอนใส่ผ้าเช็ดตัวด้วย)  8) 8) แถมจ่ายเงินเต็มราคา
7.พี่ต้อเพ้อกว่าที่คิดแฮะ แต่ก็ขอบคุณนะคะที่เห็นน้ำแข็งสำคัญกว่าหม่ำ
8.พี่หนุ่ม พี่เสือย้อยน่ารักเป็นแฟมิลี่แมนมากๆ ผู้ติดตามพี่ทั้ง 2 น่ารักมากๆค่ะ
9.ได้เจอพี่นิวเทรียน พี่jusuran ตัวเป็นๆ
10.ได้สงสารคนไม่ได้ไป คงจะเหงาน่าดูขนาดยอมเข้ามาตอบกระทู้เลย 555++

ปล. แค่นี้ก่อนนึกได้จะมาเพิ่มใหม่
"มิลาน ไร้เทียมทาน"
kwang_rx19
ThaiPharmaSoft

โพสต์โดย kwang_rx19 » 30 ต.ค. 2006, 12:12

11. พี่ช๊อตโตและภรรยาร้องเพลงเพราะมากๆค่ะ เกิดมามีบุญนะนี่ได้ฟังพี่ร้องเพลง แต่ทำไมไม่ได้กินส้มตำกาฬสินธุ์อะ
12.ได้น้ำหนักกลับมาอีก หลังจากอุตส่าลดลงตั้งนาน ถึงแม้จะมีคนมาถามว่าลดแล้วเหรอ ที่เห็นนั่นคือลดแล้วนะคะ
13.ได้กินชีวาส 2 แก้วเองเซ็งๆๆ
14.พี่เอี่ยวกะพี่ยุ้ยตัวเล็กว่าที่คิดอะ เรากลายเป็นคนยักษ์เลยเวลาเดินกะพี่ๆ
15.ลืมคนสำคัญได้ไง พี่ตินติน อยากให้ช่วยไรหลังไมค์มาบอกนะคะ อิอิ
16.ขอบคุณพี่ทีมงานทุกคนที่ก่อกำเนิดคาเฟ่แห่งนี้ขึ้น และพี่ๆที่จัดงานทำให้มีทติ้งครั้งนี้เกิดขึ้นจริงๆ ขอบคุณค่ะ
"มิลาน ไร้เทียมทาน"
kwang_rx19
ThaiPharmaSoft

โพสต์โดย doraemon » 30 ต.ค. 2006, 13:26

pmc เขียน:
ได้รู้ว่า

1 คุณโต้งหล่อกว่าที่คิด

2  บางคนมีน้องสาวสวยกว่า

3 ขอนแก่น รุ่น 19 กรี๊ดกร๊าดชะมัด

4 ยายเอี่ยว ตัวจริง สวยกว่าในรูป

กรี๊ดๆพี่ย้ง ข้อ 4 เนี่ย หนู..ปลื้ม ม่ากมาก :oops:
doraemon

โพสต์โดย doraemon » 30 ต.ค. 2006, 13:35

ได้อะไรจากเกาะช้าง
1.น้ำหนัก1.5 กก.ที่เพิ่มขึ้น(จากกุ้ง หอย ปู ปลา จนไม่รู้ว่าจะต้องเกิดเป็นปูเป็นปลาซักกี่ชาติ)
2.พี่ย้ง เหมือน โดราเอม่อน ม่ากมาก ขาว อวบ ขาว อวบ
3.พี่ยุ้ยน่ารัก จริงๆ
4.อ้อยสวยกว่าในรูป แต่ เดินแมนสุดๆ
5.พี่อโปเรียบร้อย สุดๆ(เห็นด้วยกะอ้อย)
6.กวางนี่หมวยจริงๆ(สเปคน้องชายพี่เลย)
7.พี่โต้ง ก็ดูแก่จริงๆอย่างที่คิด :D
8.ได้รู้ว่ามีคนเหงาๆ 2คน เด็กคน คนแก่คน :lol:
9.น้องเกมส์ (ลูกพี่อโป บ้าพลัง)
doraemon

โพสต์โดย YOUNGMAN » 30 ต.ค. 2006, 14:56

วาสนา คนเรา ไม่เท่าแน่
ขอเราแย่ กว่าใคร ในโลกหล้า
อยากจะไป ร่วมสนุก ทุกเวลา
แต่ไม่มี วาสนา จะได้ไป

ขอตั้งจิต อธิฐาน บนบานกล่าว
เมื่อถึงคราว ครั้งหน้า จะมาใหม่
หากมีบุญ หนุนนำ ไม่ช้ำใจ
น้องPHARMA คนที่ใฝ่ คงได้เจอ
YOUNGMAN

โพสต์โดย apotheker » 30 ต.ค. 2006, 15:02

เอารูปมาฝากนะครับ
แวบแรกที่เห็นเกาะช้างผมว่ามองเผินๆใกล้เคียงกับBORABORAเลยนะว่ามั้ย :wink:

รูปภาพ

อาหารมื้อเย็นวันแรกที่อ่าวสัปปะรด อร่อยมากครับ ขอบคุณพี่kohboyที่จัดการให้ :wink:

รูปภาพ

ได้น้ำดูปะการังที่เกาะรัง น้ำใสยังกะอยู่ในสระว่ายน้ำแน่ะ  :wink:

รูปภาพ

ก่อนกลับแวะเที่ยวน้ำตกคลองพลู น้ำใสเย็นเจี๊ยบเสียดายไม่ได้เตรียมชุดไปเล่นน้ำ  :wink:

รูปภาพ

ขอบคุณลมฟ้าอากาศเป็นใจที่เว้นวรรคให้เราได้ไปเที่ยวกันไม่มีฝนสักเม็ด ไม่รู้ว่ามีสาวใดแอบปักตะไคร้ให้รึเปล่า :wink:

รูปภาพ

ปีหน้าเจอกันใหม่ครับ
รูปภาพ
apotheker

โพสต์โดย plepod..Rx19 » 30 ต.ค. 2006, 15:26

รูปสวยมากเลยค่ะ พี่apo  แต่คิดว่าอาจจะสวยกว่าของจริงเพราะคงเหมือนรูปซาลาเปา :lol: :lol: :lol:
ultraman ปล่อยพลัง เพี้ยงๆ ฮ่าๆๆ
plepod..Rx19

โพสต์โดย Ii-Naam » 30 ต.ค. 2006, 16:03

อิอิ อยากไปเที่ยวอีกจังเลยครับ

เคยไปแค่ครั้งเดียว  แต่ทำไมจำแต่ตอนเล่นน้ำตกได้หว่า ???
Ii-Naam

โพสต์โดย DrugCenter » 30 ต.ค. 2006, 18:01

ถามจริง มีคู่ไหนไปปิ้งปั้งกันใน meeting ครั้งนี้เปล่าอ่ะ?

...ถามไปงั้น... :lol: :lol: :lol:
DrugCenter

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง PharmaCafe Meeting