New Document

อยากทราบรายละเอียดของ SmartDrugstore ค่ะ

สำหรับการนำเสนอโปรแกรมที่ทำขึ้นเพื่อแสวงหาผลกำไรเท่านั้น

อยากทราบรายละเอียดของ SmartDrugstore ค่ะ

โพสต์โดย nangfar » 23 ก.ย. 2006, 15:21

มีใครแนะนำได้บ้างคะ  เห็นเพื่อนที่เชียงใหม่ใช้แล้ว บอกว่าดี  อยากได้คำแนะนำมากๆ ด่วนด้วยก็ดีนะคะ
เพราะมีโครงการจะเปิดร้านยาเร็วๆนี้ค่ะ  ขอบคุณล่วงหน้านะคะ :wink: :oops: :P
แก้ไขล่าสุดโดย nangfar เมื่อ 23 ก.ย. 2006, 15:24, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
nangfar

Re: อยากทราบรายละเอียดของ SmartDrugstore ค่ะ

โพสต์โดย DrugCenter » 23 ก.ย. 2006, 15:25

ภาพประจำตัวสมาชิก
DrugCenter

Re: อยากทราบรายละเอียดของ SmartDrugstore ค่ะ

โพสต์โดย kohboy » 23 ก.ย. 2006, 16:10

คุณ...ยูเรก้า
คุณเป็นคนขาย สมาร์ดรักสโตร์ ใช่มั้ย
คุณใช้ประโยชน์จากเวปนี้มากพอสมควรแล้ว
คุณติดต่อ แอดมิน จ่ายค่าโฆษณาด้วย

และ..
กรุณาเคลียร์ปัญหา เรื่องโปรแกรมที่มีสมาชิกเค้าโฟสบ่นไว้ด้วย
กรุณาอย่าเสนอแต่ข้อมูลทางบวกเกินไป
(ถ้าเสนอทางบวกมากๆ...เภสัชกร จะหมั่นใส้ และไม่เชื่อด้วย)

ปล.
โพสไว้ เพราะเบื่อพวกชอบใช้พื้นที่ฟรี
บ่อยๆ ซ้ำๆ ซากๆ
(แปลว่า ไม่ได้มี แค่รายเดียว ที่มีพฤติกรรมแบบนี้)
:twisted: :twisted:
kohboy

โพสต์โดย sukanya_rx19 » 23 ก.ย. 2006, 16:37

โปรแกรมมีการพัฒนาอยู่ตลอดเวลา เพือ่นที่เพิ่งได้ร้านยาคุณภาพ ก็ใช้ตัวนี้อยู่เพราะเขาร่วมกับสภาเภสัชมอบซอฟต์แวร์ให้กับร้านยาคุณภาพทุกร้านให้ทดลอง

ถึงคนขาย

ร้านยาคุณภาพที่ยโสธร ไม่เห็นได้เลย ทางสภาก็ไม่ได้บอกในเรื่องซอฟแวร์นี้เลย ช่วยเคลียร์ด้วย ถ้าทางจะส่งมาให้ทดลอง รบกวนรีบส่งด้วย  :twisted:
รูปภาพ
sukanya_rx19
Global Moderator

โพสต์โดย nangfar » 23 ก.ย. 2006, 16:39

ขอบคุณ คุณ UREKA_Rx  มากๆค่ะ ตอบเร็วทันใจดี :oops:
nangfar

โพสต์โดย kohboy » 23 ก.ย. 2006, 16:43

nangfar เขียน:ขอบคุณ คุณ UREKA_Rx  มากๆค่ะ ตอบเร็วทันใจดี :oops:

:roll:
ผมดูคนนี้อยู่นะ
คล้ายๆเป็นยูเรก้าอวตารมา

"ถ้าไม่ใช่...โปรดแนะนำตัว ที่หลังไมค์ของผมนะครับ" :twisted: :twisted:
kohboy

โพสต์โดย apotheker » 23 ก.ย. 2006, 16:46

ร้านยาคุณภาพ ที่พิดโลก ก็ยังไม่ได้เหมือนกัน  :lol:
รูปภาพ
apotheker
Global Moderator

โพสต์โดย Sommarat » 23 ก.ย. 2006, 16:56

การปรับคลังยา

ในกรณีที่ผู้ใช้ต้องการปรับคลังยา  ซึ่งเป็นการปรับจำนวนให้เป็นไปตามจริงจากปริมาณยาที่เหลืออยู่จริง  สาเหตุของยาไม่ตรงกับในสต๊อกอาจมีได้หลายสาเหตุ เช่ น  ยาเสีย  ภาชนะบรรจุเสียหาย  หรือ สูญหาย  การแถมสินค้าแล้วลืมบันทึก เป็นต้น      การปรับสต๊อกยาจึงเป็นเรื่องจำเป็น  ผู้มีสิทธิจะปรับสต๊อกยาจะถูกกำหนดสิทธิโดยหัวหน้าฝ่ายกำหนดสิทธิในหมวดตั้งค่า  หลังจากนั้น ผู้ได้รับสิทธิการปรับสต๊อกจะเห็นปุ่มด้านล่างการเก็บภาพ คำว่า
เภสัชกรแข็งขัน เป็นกระดูกสันหลังของชาติ ไทยจะเรืองอำนาจเพราะไทยเป็นชาติเภสัชกรรม
Sommarat

โพสต์โดย Sommarat » 23 ก.ย. 2006, 16:58

ดิฉันเป็นลูกค้าคนนึงของโปรแกรมนี้นะ อยากจะแนะนำคนขายโปรแกรมนี้หน่อย ให้เอาไปพัฒนาเพิ่มเติม
แก้ไขบิล /  ลบบิล

เมื่อมีการแก้ไขบิล  จำนวนยาที่ลูกค้านำมาคืนจะบวกกลับเข้าไปในคลังยาโดยอัตโนมัติ และ จำนวนเงินยอดขายจะถูกลดโดยอัตโนมัติ และมีรายงานการแก้ไขบิลในรายงานเพื่อตรวจสอบย้อนหลังได้

แก้ไขบิลหรือลบบิลได้แต่รายงานเปิดดูไม่ได้ งงค่ะ
เภสัชกรแข็งขัน เป็นกระดูกสันหลังของชาติ ไทยจะเรืองอำนาจเพราะไทยเป็นชาติเภสัชกรรม
Sommarat

โพสต์โดย Sommarat » 23 ก.ย. 2006, 17:00

เบิกสินค้า

การเบิกสินค้าเป็นฟังก์ชั่นใหม่ที่พัฒนาเพิ่มเติมสำหรับการเบิกสินค้าออกจากคลัง โดยที่ไม่มีใบสั่งซื้อ  เช่น การยืมยาของสาขาอื่น  การเบิกสินค้าออกมาทำโปรโมชั่นอื่นๆ  ส่วนแถมที่เบิกออกมาเพื่อทำการตลาด  ฯลฯ  โดยการเบิกทุกครั้งจะมีการบันทึกไว้เป็นรายงานเพื่อช่วยให้มีการตรวจเช็ครายการเบิกหรือยืมได้ 
การเบิกสินค้า ควรจะมีการบันทึกข้อมูลเกี่ยวกับรหัสสาขา และชื่อสาขาได้ค่ะ เพราะเบิกสินค้าที่ไรต้องพิมพ์ชื่อสาขาและรหัสสาขาใหม่ทุกครั้ง
Sommarat

โพสต์โดย Sommarat » 23 ก.ย. 2006, 17:06

บัตรเครดิต

ในเวอร์ชั่นใหม่นี้ ได้รับการเพิ่มเติมการชำระเงินด้วยบัตรเครดิตของลูกค้าได้ โดยในหน้าการขายหน้าร้านจะแสดงให้ใส่บัตรเครดิตของลูกค้าในกรณีที่ลูกค้าชำระด้วยบัตรเครดิต โดยผู้ใช้งานสามารถเพิ่มเติมชนิดของบัตรได้ไม่จำกัด  หรือยกเลิกบัตรได้  นอกจากกนี้  หากลูกค้ารายใดเป็นลูกค้าที่เป็นสมาชิกที่เคยชำระเงินด้วยบัตรเครดิตอยู่แล้ว  ซอฟต์แวร์จะทำการดึงเลขที่บัตรให้โดยอัตโนมัติ

ใช้ไม่เป็นค่ะ ไม่ทราบว่าจะรับชำระด้วยบัตรเครดิตอย่างไร ในส่วนของหน้าร้าน มีแต่ให้กำหนดว่าเป็นบัตรเครดิตชนิดไหน
ขอเพิ่มเติมอีกเรื่องคือ โปรแกรมที่ดิฉันใช้มีช่องของส่วนแถม ในหน้าคลังสินค้า แต่ไม่สามารถใช้การได้ค่ะ คือพอกรอกส่วนแถมลงไปแล้ว แต่จำนวนสินค้าคงคลังไม่ได้บวกสินค้าส่วนแถมลงไปด้วย
Sommarat

โพสต์โดย Sommarat » 23 ก.ย. 2006, 17:07

รายการยาสำเร็จรูป มีให้เลือก  6 แบบ

ทีมงานได้มีการเพิ่มเติมข้อมูลรายการยาให้เลือกใช้งานถึง 6 แบบ เพื่อให้ผู้ใช้เลือกใช้งานได้หลากหลาย โดยรายการยาทั้งหมดนี้ ได้รับความอนุเคราะห์จากร้านยาต่างๆ ทั่วประเทศ  อันจะช่วยทำให้ประหยัดเวลาการกรอกข้อมูลยาในคลังยา บางแบบท่านสามารถใช้งานได้ทันทีเพียงเปลี่ยนราคาต้นทุนและราคาขาย  บางแบบท่านสามารถตัดสินค้าบางตัวออกเพราะมีมากเกินไป  ซึ่งทั้ง 6 แบบนี้ หากท่านนำเข้าและตรวจเช็คแล้วไม่พอใจ ท่านสามารถลบออก และ นำรายการใหม่เข้ามาทดลองใช้งานได้ทันที  โดยทั้งหมดนี้  ผู้ใช้สามารถทำได้ด้วยตนเอง หรือหากมีข้อสงสัย สามารถติดต่อทีมงานได้ตลอดเวลา ทั้งทางโทรศัพท์หรือเว็บไซต์ หรือ อีเมล์  โดยรายการยาทั้ง  6 แบบ มีรายละเอียดดังนี้

แบบที่
รายการยาที่มี
รายละเอียดเพิ่มเติม

1
รายการยา  702 ตัว
พร้อมวิธีการใช้ยา  ไม่มีรหัสบาร์โค้ด

2
รายการยา  2,737 ตัว
พร้อมรหัสบาร์โค้ด

3
รายการยา + shop  3,863 ตัว

4
รายการยา  2,545 ตัว

5
รายการยา  2,154 ตัว

6
รายการยา  1,749 ตัว 

ดิฉันไม่ได้รับรายการยาเหล่านี้เลยค่ะ
Sommarat

โพสต์โดย kohboy » 23 ก.ย. 2006, 18:54

Sommarat เขียน:...
ดิฉันไม่ได้รับรายการยาเหล่านี้เลยค่ะ

น้านน :shock: :shock:

ยังไม่มาเคลียร์อีก

เค้าซื้อไป...จ่ายเงินให้แล้ว... ไม่ส่งรายการยาให้ครบอีก :? :?

แนะนำนะครับ
รีบอัพเดทให้น้องเค้าโดยเร็วเลย
ถ้ายังช้าอีก เราก็จะโพสอีก...เรื่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :evil: :evil:

"ผู้บริโภค ย่อมมีสิทธิ์ได้รับความคุ้มครอง..."
kohboy

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Commercial software