New Document

Meeting 2006 - มีทติ้งเกาะช้างขั้น4 ว่าด้วยกิจกรรมสันทนาการ

Meeting 2006 - มีทติ้งเกาะช้างขั้น4 ว่าด้วยกิจกรรมสันทนาการ

โพสต์โดย apotheker » 18 ส.ค. 2006, 13:52

เริ่มด้วยการซาวเสียงก่อนนะครับว่าจะมีคนที่ต้องการไปดำดูปะการังผิวน้ำกี่คน และกี่คนที่ไม่ต้องการดูปะการัง
ในวันที่2นะครับคาดกันว่าเราจะนั่งเรือไปดูปะการังผิวน้ำครึ่งวันแล้วต่อไปด้วยการเที่ยวชมตามเกาะต่างๆในบริเวณนั้นเช่นเกาะกูด เกาะเหลายา เป็นต้นนะครับ มีให้เลือก 4 แบบ :D

1 ดำน้ำดูปะการังแล้วเที่ยวตามเกาะต่อเลยอาหารกลางวันบนเรือ
2 ดำน้ำดูปะการังช่วงเช้าแล้วกลับที่พัก แล้วไปเที่ยวตามเกาะต่างๆในช่วงบ่าย
3 ไม่ไปไหนนอนเล่นอยู่ที่รีสอร์ทในช่วงเช้า ตอนบ่ายไปเที่ยวเกาะ
4  ตอนเช้าดำน้ำดูปะการัง ตอนบ่ายนอนเล่นอยู่ริมหาดที่รีสอร์ท
แก้ไขล่าสุดโดย apotheker เมื่อ 20 เม.ย. 2007, 11:09, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
apotheker
Global Moderator

Re: มีทติ้งเกาะช้างขั้น4 ว่าด้วยกิจกรรมสันทนาการ

โพสต์โดย jr_kk » 18 ส.ค. 2006, 14:11

adRIAmYCin เขียน:มีให้เลือก 3 แบบแล้วทำไมมี 4 ตัวเลือก  :roll: :roll: :roll:

เลือกข้อ 2 ครับ เหตุผลเพราะน้ำทะเลมันเค็ม

ส่วนกิจกรรมภาคกลางคืน ฝันไว้ว่าอยากให้กิจกรรรมบางอย่างในกระทู้นี้เป็นจริงครับ  :lol: :lol: :lol:
http://www.pharmacafe.com/board/index.php?topic=15662.0

ท่าทางจะเป็นไปได้ยากนะครับเหตุผลก้อรู้ๆกันอยู่

เนื่องจากหาชุดขนาดสาวเจ้าบ่ได้    :lol: :lol:
jr_kk

Re: มีทติ้งเกาะช้างขั้น4 ว่าด้วยกิจกรรมสันทนาการ

โพสต์โดย sukanya_rx19 » 18 ส.ค. 2006, 14:44

เลือก ข้อ 1 วัยรุ่นไม่เหนื่อยง่าย จะได้เที่ยวเยอะๆ 55555  :lol:

เอ่อ กิจกรรมยามค่ำคืน มีคาราโอเกะ ให้ร้องมั้ยคะ :P
แก้ไขล่าสุดโดย sukanya_rx19 เมื่อ 18 ส.ค. 2006, 14:46, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
รูปภาพ
sukanya_rx19

โพสต์โดย kwang_rx19 » 18 ส.ค. 2006, 15:50

อะใช่ เลือกข้อ 1 ก็ได้วัยรุ่นอยู่แล้ว แต่เห็นใจผู้อาวุโสและเด็ก เป็นข้อ 2 ก้ได้
แล้วเรื่องระบำฮาวายยังไม่ลืมกันอีกเหรอคะ เปลี่ยนเป็นร้องคาราโอเกะไม่ได้เหรอ
แบบว่าเตรียมตัวเข้าบ้านอะคาเดมี่อะ  :D :D :D :D
"มิลาน ไร้เทียมทาน"
kwang_rx19
ThaiPharmaSoft

โพสต์โดย doraemon » 18 ส.ค. 2006, 17:51

ข้อ2 ละกันฮะ
แต่ถ้า 1 ก็ไม่มีปัญหา
แก้ไขล่าสุดโดย doraemon เมื่อ 20 ส.ค. 2006, 15:15, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
doraemon

โพสต์โดย jusuran » 18 ส.ค. 2006, 18:45

ข้อ 2 ค่ะ
Innovation : driven for better life
jusuran

โพสต์โดย PHARMA » 18 ส.ค. 2006, 19:10

กิน นอน กิน นอน

มีปะ :D
** ความรักทำให้โลกอ่อนหวาน ** <==Click
อยากให้เข้าใจว่าโลกมีอยู่ 3 โลก คือ โลกของคุณ โลกของฉัน และโลกของเรา
PHARMA

โพสต์โดย kwang_rx19 » 18 ส.ค. 2006, 19:16

จัดกิน นอน กิน นอนให้พี่ยุ้ยหน่อยนะคะ สงสัยจะไว้พุง  8)
"มิลาน ไร้เทียมทาน"
kwang_rx19
ThaiPharmaSoft

โพสต์โดย azzuri » 20 ส.ค. 2006, 02:08

apotheker เขียน:เริ่มด้วยการซาวเสียงก่อนนะครับว่าจะมีคนที่ต้องการไปดำดูปะการังผิวน้ำกี่คน และกี่คนที่ไม่ต้องการดูปะการัง
ในวันที่2นะครับคาดกันว่าเราจะนั่งเรือไปดูปะการังผิวน้ำครึ่งวันแล้วต่อไปด้วยการเที่ยวชมตามเกาะต่างๆในบริเวณนั้นเช่นเกาะกูด เกาะเหลายา เป็นต้นนะครับ มีให้เลือก 4 แบบ :D

1 ดำน้ำดูปะการังแล้วเที่ยวตามเกาะต่อเลยอาหารกลางวันบนเรือ
2 ดำน้ำดูปะการังช่วงเช้าแล้วกลับที่พัก แล้วไปเที่ยวตามเกาะต่างๆในช่วงบ่าย
3 ไม่ไปไหนนอนเล่นอยู่ที่รีสอร์ทในช่วงเช้า ตอนบ่ายไปเที่ยวเกาะ
4  ตอนเช้าดำน้ำดูปะการัง ตอนบ่ายนอนเล่นอยู่ริมหาดที่รีสอร์ท

จากรายการ 1-4 กินลาบเนื้อกวาง เนื้อทรายตอนไหนครับ
เภสัชกร = เภสัชกรรม + กรรมกร
อยากให้โลกนี้ไม่มีโชคร้าย
Welcome to My Life
Casa di AzzurRi = บ้านของนาย อัซซูร์รี่
azzuri

โพสต์โดย azzuri » 20 ส.ค. 2006, 17:52

azzuri เขียน:
apotheker เขียน:เริ่มด้วยการซาวเสียงก่อนนะครับว่าจะมีคนที่ต้องการไปดำดูปะการังผิวน้ำกี่คน และกี่คนที่ไม่ต้องการดูปะการัง

จากรายการ 1-4 กินลาบเนื้อกวาง เนื้อทรายตอนไหนครับ

ขอเสนอทางเลือกที่ 5 ขอนั่งจิบเบียร์เย็นๆ ย่างเนื้อโคขุน ตากลมเย็นๆ ที่ชายหาด ได้มะครับ
ปล.แอดมิน เกาะกระดาษที่มีกวางเก้ง นะสังกัด เกาะกูดนะท่าน
เภสัชกร = เภสัชกรรม + กรรมกร
อยากให้โลกนี้ไม่มีโชคร้าย
Welcome to My Life
Casa di AzzurRi = บ้านของนาย อัซซูร์รี่
azzuri

โพสต์โดย apotheker » 20 ส.ค. 2006, 19:35

คือใจผมที่อยากให้เป็นแบบ2มากกว่าแบบ1 เพราะเกรงจะมีแบบว่าบางคนตื่นไม่ทัน หรืออยากจะไปแค่ช่วงเช้าหรือบ่ายแค่ช่วงเดียวก็จะได้ทำได้ ก็คงต้องถามพี่เกาะบอยก่อนว่าทำได้หรือเปล่านะครับ เพราะถ้าเป็นแบบที่1 ใครที่พลาดก็จะนั่งเหงาอยู่ที่รีสอร์ททั้งวันเลย
รูปภาพ
apotheker

โพสต์โดย kohboy » 20 ส.ค. 2006, 19:47

ผมเข้าใจว่าที่ท่านอโปโพสถามความเห็น ก็เพราะ
มีข้อที่เราต้องพิจารณาเตรียมการ..
คืออาหารกลางวันของวันที่28 ครับ

ถ้าลงเรือกันเยอะ ก็จะจัดให้มีบุฟเฟ่ต์ให้บนเรือ เพราะจะเป็นการเหมาเรือทั้งลำ
ส่วนถ้าลงเรือกันน้อย ก็จะเป็นข้าวกล่อง

พูดง่ายๆก็คือ "คนจัดยังไม่รู้ว่าคณะที่ไป จะลงเรือ และ ดำน้ำกันมากน้อยขนาดไหนหนะครับ"

เราถามใหม่มั้ยว่า
"สมาชิกท่านไดจะลงเรือไปดูปะการังบ้าง?"

ปล.1 ผมแนะนำให้ลงเรือครับ
เพราะใต้น้ำตอนช่วงที่เราไปเกาะช้าง มันสวย
ไม่อันตราย (ลูกสาวผม7ขวบ,ใส่ชูชีพโดดจากเรือได้เลย)
ไม่เมาคลื่น (ถ้า..ปกติไม่ใช่คนที่เป็นmotion sicknessง่าย)

ปล.2 หากเราได้จำนวนคนที่จะลงเรือแล้ว
ก็จะคิดออกว่าจะทำยังไงต่อครับ
kohboy

โพสต์โดย kohboy » 20 ส.ค. 2006, 20:01

apotheker เขียน:คือใจผมที่อยากให้เป็นแบบ2มากกว่าแบบ1 เพราะเกรงจะมีแบบว่าบางคนตื่นไม่ทัน หรืออยากจะไปแค่ช่วงเช้าหรือบ่ายแค่ช่วงเดียวก็จะได้ทำได้ ก็คงต้องถามพี่เกาะบอยก่อนว่าทำได้หรือเปล่านะครับ เพราะถ้าเป็นแบบที่1 ใครที่พลาดก็จะนั่งเหงาอยู่ที่รีสอร์ททั้งวันเลย

พ้อยท์มันอยู่ที่จำนวนคนลงเรือครับ
ถ้าลงเยอะ เหมาเรือ
เราก็ออกสายๆได้(เราจัดการเวลาได้)

ถ้าลงน้อย เราก็ต้องไปแชร์กับคณะอื่นๆ
เราต้องตื่นเช้าให้ทันตามที่เรือกำหนดเวลาออก_ประมาณ9.00น.
** การแชร์กับคณะอื่น เพื่อให้ค่าใช้จ่ายเรื่องลงเรือ ถูกลง  เงินมีสิทธิเหลือ

"นี่เราคิดมากไปรึเปล่า ทั้งๆที่ตอนคำนวนค่าใช้จ่าย เราคิดแบบบังคับทุกคนลงเรือแล้วนะครับ" อิ อิ :lol: :lol:
kohboy

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง PharmaCafe Meeting