New Document

มีใครรู้จัก Proden มั้ยคะ

เภสัชกรร้านยา

มีใครรู้จัก Proden มั้ยคะ

โพสต์โดย syki » 26 มิ.ย. 2014, 15:49

มีตัวแทนนำผลิตภัณฑ์ชื่อ Proden Professional dental care มาขอฝากวางขายที่ร้าน
ราคาสูงมากกกกก พออ่านรายละเอียดเค้าบอกว่า ผลิตมาจากสาหร่ายAscophyllum Nodosum 250mg
เป็นอาหารเสริมสำหรับป้องกัน และรักษากลิ่นปาก อยากทราบค่ะว่า มีใครเคยเอามาลงที่ร้านขายมั่งมั้ยคะ
แล้วมันช่วยให้กลิ่นปากหายไปได้จริงๆ? มันใช้ได้ผลจริงๆเหรอคะ? จากโบรชัวร์ก็เหมือนจะมีสรรพคุณอื่นๆอีกเพียบ
ราคากระปุกนึง ติดป้ายไว้ 1000บาท/60เม็ด และ1500บาท/120เม็ด

ส่วนตัวแทนเหมือนจะไม่รู้เรื่องอะไรเลยค่ะ ให้ข้อมูลรายละเอียดไม่ได้ ดูจากผลิตภัณฑ์คร่าวๆ น่าจะเป็นสินค้านำเข้า
แต่ก็มีการปิดฉลากภาษาไทยครบ เลขอย.ก็มี(แต่ไม่ได้ตรวจสอบว่ายังไง แค่เห็นติดในฉลาก)

ไม่รู้ว่ามีมานานรึยัง รึเป็นของใหม่ ที่บังเอิญไม่รู้จัก เลยอยากจะสอบถามค่ะ ว่ามีใครพอรู้จักมั้ยคะ
แต่ตอนนี้ก็บอกปฏิเสธไป ไม่ได้ให้วางขาย เพราะ ไม่รู้จักสินค้า เลยขอเซฟๆไว้ก่อน

รบกวนผู้รู้ข้อมูล ช่วยชี้แนะหน่อยนะคะ อยากทราบเพื่อเป็นความรู้ไว้หน่ะค่ะ
เผื่อถ้าดีจริงอาจจะเป็นทางเลือกของคนที่มีปัญหากลิ่นปากก็ได้
แต่ถ้าไม่ดี รึไม่เห็นผลจริง ก็จะได้ไม่รับทราบไว้ ไม่ต้องเสียเงินให้กับของแปลกๆ แถมพาลจะเสียลูกค้าด้วย
ขอบคุณค่ะ
syki

ย้อนกลับไปยัง ลาเต้