New Document

เภสัชร้านยาคะ มีใครใช้โปรแกรมขายหน้าร้าน Phar care มั้ยคะ

โปรแกรมประยุกต์ทางเภสัชกรรม

เภสัชร้านยาคะ มีใครใช้โปรแกรมขายหน้าร้าน Phar care มั้ยคะ

โพสต์โดย rxthai » 12 ม.ค. 2012, 14:02

อยากทราบคะ ว่าคนที่กำลังใช้งาน หรือเคยใช้งานมีความเห็นเป็นอย่างไรบ้าง

อยากเอามาใช้ในร้านคะ พอดีมีร้านสาขาด้วย จึงอยากลงทุนครั้งเดียว

เน้นๆขายหน้าร้าน ทำสตอค รายงานบางตัวเพื่อช่วยในการบริหารจัดการคะ

มีเพื่อนๆใช้บางเจ้า บอกว่าปัญหาการบริการเยอะ พอจะเปลี่ยนใหม่ก็ไม่อยากลงทุนเพิ่มและยังต้องมาทำฐานข้อมูลใหม่

ขอคำแนะนำด้วยคะ
rxthai

Re: เภสัชร้านยาคะ มีใครใช้โปรแกรมขายหน้าร้าน Phar care มั้

โพสต์โดย rxthai » 12 ม.ค. 2012, 14:32

พอดีไปอ่านเจอมา อยากทราบ เปรียบเทียบระหว่าง Inno Pharma -Pharma Sys -Smartdrug ด้วยคะ
rxthai

Re: เภสัชร้านยาคะ มีใครใช้โปรแกรมขายหน้าร้าน Phar care มั้

โพสต์โดย angsuthorn » 12 ม.ค. 2012, 17:21

ใช้ phar care อยู่ครับ ดีครับ ติดขัดอะไรก็โทรไปถามเค้าได้อ่ะครับ การบริการดีครับ เป็นกันเองดี ที่เลือก phar care ก็เพราะ มีเพื่อนที่ใช้อยู่ก่อนแล้ว แนะนำมา และเพื่อนที่ใช้ของเจ้าที่โฆษณาเยอะๆ แล้วก็มีคนด่าเยอะๆ บอกว่าอย่าใช้เจ้านั้นเลย :lol: ก็เลยมาสรุปที่ phar care นี่ล่าะครับบบ
angsuthorn

โพสต์โดย stharin » 13 ม.ค. 2012, 15:40

เข้ามายืนยันอีกคน ดีครับ ใช้ง่าย ขนาดผมใช้มาหลายปีแล้วมีปัญหาโทรไปปรึกษาเจ้าของโปรแกรมได้ตลอด ลงใหม่หลายรอบแล้ว
stharin

โพสต์โดย songpones » 16 ม.ค. 2012, 14:50

ยืนยันว่าคุ้มค่าที่สุดนะเวลานี้ สามารถใช้แบบ Lan หรือแบบมีสาขาได้ด้วย ยิ่งถ้ามีความรู้ Database ด้วยแล้วยิ่งไปโลดเลยครับ :lol: :lol:
ภาพประจำตัวสมาชิก
songpones

โพสต์โดย rxthai » 20 ม.ค. 2012, 08:04

ขอบคุณทุกท่านคะ ตอนนี้ขอกลับไปศ฿กษาก่อน ว่าจะยังไงดีคะ :smile:
rxthai

โพสต์โดย thamrongrx » 01 ก.พ. 2013, 13:52

ผมใช้มา5ปี บอกคำเดียวต้องทนกับการบริการ กับคำพูดเจ้าของโปรแกรมอะ แต่ว่าร้านผมมันใหญ่มากแล้วเลยไม่รู้จะแก้อย่างไง เศร้าาา
thamrongrx

โพสต์โดย thamrongrx » 01 ก.พ. 2013, 13:54

ผมใช้มา5ปี บอกคำเดียวต้องทนกับการบริการ กับคำพูดเจ้าของโปรแกรมอะ แต่ว่าร้านผมมันใหญ่มากแล้วเลยไม่รู้จะแก้อย่างไง เศร้าาา
thamrongrx

โพสต์โดย ThePharmaCo » 24 ก.พ. 2013, 00:15

Ph..care โอเคคุ้มค่าครับ แต่...
ซื้อแล้วอย่าหวังบริการหลังการขายเลยครับ
แค่คำโฆษณา ผมติดต่อเจ้าของโปรแกรม ph..care
ไม่เคยได้รับการแก้ปัญหาเลย คำตอบทุกครั้งคือ มันเป็นไปไม่ได้
แก้ไม่ได้ บอกแต่ปัญหาแบบที่คุณเล่ามันเป็นไปไม่ได้
ผมอยากรู้ว่าถ้ามันไม่มีปัญหาใครเค้าจะเสียเวลาโทรไป
ก่อนขายก็บอกว่าบริการตลอด แต่พอใช้ไปแล้วมีปัญหา
โทรถามทีพูดยังกับเราขอใช้ฟรีๆ
ผมเข้าใจความรู้สึกเค้านะว่าทำแล้วไม่ได้อะไร ก็ไม่อยากทำ โปรแกรมไม่กี่บาทจะเอาอะไรนักหนา
ถ้าบอกแต่แรกว่าไม่บริการหลังขายจะรู้สึกดีกว่านี้

เค้าบอกว่าโปรแกรมจะupgradeให้ตลอด
ผมใช้มาห้าปี ขอตัว upgrage ไปสามรอบยังไม่ได้รับ

สุดท้ายโปรแกรมฝากไว้กับคนคนเดียว เกิดโปรแกรมเมอร์... ก็โอ้ละพ่อกัน
เทคโนโลยีมันเปลี่ยแปลงทุกวันผมชักไม่มั่นใจในอนาคตของโปรแกมนี้แล้ว
ตอนนี้กำลังมองหาโปรแกรมใหม่มาใช้แทนเหมือนกัน ที่เห็นเข้าท่าก็สะบายซอฟ
ดูเค้าทำงานเป็นระบบ มีบริษัทเป็นหลักเป็นแหล่ง แต่ก็ได้คุยแต่ก่อนซื้อไม่รู้หลังซื้อมาจะเป็นกหมือนเจ้าเก่าไหม

บ่นเยอะเลย เพราะเพิ่งเจอการบริการชั้นยอด... จากพี่แก เฮ้อทนไปก่อน
ThePharmaCo

โพสต์โดย DrugCenter » 24 ก.พ. 2013, 10:59

ไม่เคยใช้ Phar care ครับ
แต่แนะนำ ThaiPharmaSoft ครับ ของฟรี แถมมีบริการหลังการแจกกก :lol: :lol: :lol:
ภาพประจำตัวสมาชิก
DrugCenter

ย้อนกลับไปยัง กาแฟปั่น