New Document

โลกจะแตกแล้วนะคร้าบบบบบ !!!

Sport / Technology / Entertainment / Miscellaneous

โลกจะแตกแล้วนะคร้าบบบบบ !!!

โพสต์โดย LeMmOy » 17 มี.ค. 2011, 20:04

กว่าจะเรียนกันจบออกมาได้ก็เครียดกันพอดูแล้ว
พอโตขึ้นมาทำงาน หน้าที่การงานที่รับผิดชอบก็ทำให้เครียดกันเป็นประจำอยู่แล้ว
พอเลิกงานเข้าเน็ต เข้าบอร์ดเภสัชบอร์ดนี้ ... อู๊ยยย พี่ๆน้าๆจะเครียดกันเอาโล่ห์หรอคร้าบบบบ \(^__^)/

ผมก็ไม่ได้ตั้งใจจะเข้ามาหาความสำราญอะไรจากบอร์ดเภสัชหรอกครับ
ก็อยากจะแวะเข้ามาอัพเดทข่าวสารวงการยา วงการเภสัชอะไรอย่างงี้บ้าง
แต่ผมเข้ามาทีไรก็เห็นแต่กระทู้แนวๆต่อต้านแขวนใบประกอบ , โครงการร้านยาอะไรก็ไม่รู้ที่ตั้งชื่อยาวๆเหมือนเอาคนแก่มาตั้งชื่อ เหมือนอยากให้ประชาชนจำชื่อไม่ได้, ปัญหา พรบ. ปัญหา สสจ. ปัญหา กกน.ฯลฯ โอ๊ย ...

เราก็รู้กันอยู่ว่าปัญหามันอยู่ตรงไหน ไม่ใช่ว่าไม่รุ้ , ต้นเหตุของปัญหาเริ่มมาจากอะไรยังไงเราก็รู้ และผมก็เชื่อว่าเราก็รู้ว่าแก้ยังไงด้วย แต่มันติด ติด ติดแล้วก็ติด ตรงนั้น ติดตรงนี้ ติดตรงโน้น สารพัดที่จะติด ฯลฯ

แล้วผมก็เชื่อว่าเราก็รู้ว่ามันติด มันเลยแก้ไม่ได้

จะให้เราเภสัชทั่วไทยมารวมพลังกันอย่างในหนัง เพื่อสู้ (สู้กับตัวอะไร? ฮ่าๆ) มันก็ไม่มีวันเป็นไปได้อีกนั่นแหล่ะ
ดังนั้น อย่าเครียดกันไปเลยครับ เครียดไปก็ทำอะไรในตอนนี้ไม่ได้ ยังไงๆปัญหาเหล่านี้ผมว่ามันค่อยๆแก้ได้แน่นอน แต่มันคงอีกนาน ผมว่าพวกเราในบอร์ดคงล้มหายตายจากกันไปซะก่อนที่จะได้เห็นยุคทองของเภสัชอย่างที่หวังกันไว้

ผมนับถือในความพยายามของกลุ่มคนรุ่นน้าๆเภสัชที่กำลังแก้ไขอะไรๆหลายๆอย่างในวงการเภสัชให้มันดีขึ้นนะครับ
แต่ผมว่าเรามีสัดส่วนของคนที่เคลื่อนไหวอะไรแนวๆนี้น้อยเกินไปหน่อย เมื่อเทียบกับจำนวนเภสัชที่มีอยู่ทั้งหมดทั่วไทย

ดังนั้นพวกเราเภสัชกองเชียร์อย่าเพิ่งคาดหวังว่าอะไรๆมันจะดีขึ้นโดยพลัน ค่อยๆปล่อยให้ทุกสิ่งเคลื่อนไหวไปอย่างช้าๆตามที่มันควรจะเป็นไป (อย่างน้อยก็ดีกว่ามันหยุดเคลื่อนไหวไปเลยเนาะ) เมื่อรู้อย่างงี้ก็อย่าไปเครียดกับมัน เป็นเภสัชที่อารมณ์ดีๆ ยิ้มหวานๆ ดีกว่า

เห็นว่าปี 2012 โลกจะแตกแล้วนะเนี่ย

ลดความเครียดกันลงมาบ้างก็ดีเนาะน้าๆเนาะ

ปล. อยากเห็นพี่ๆน้าๆเภสัช รักกัน เบา เบา ^^
- เภสัช LeMmOy : อร่อยแท้แม้ไม่ทาอะไร -[/color]
ภาพประจำตัวสมาชิก
LeMmOy

Re: โลกจะแตกแล้วนะคร้าบบบบบ !!!

โพสต์โดย bodin705 » 17 มี.ค. 2011, 20:26

ยิ้มเข้าไว้ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
bodin705

Re: โลกจะแตกแล้วนะคร้าบบบบบ !!!

โพสต์โดย winnwin » 18 มี.ค. 2011, 09:09

แหม๋ ใครกันนะที่ทำให้ หลาน เล็มมอย ( ตั้งชื่อซะน่าหวาดเสียว ) หาความรำคาญ เอ๊ย สำราญจากการระเริงบอร์ดไม่ได้

เข้ามาแล้วก็เจอแต่เรื่อง ติด ๆ ขัด ๆ มีแต่เรื่อง แรงเสียดทาน แรงเฉื่อย หมดเรี่ยวแรงเพราะเฒ่าชรานัยตาเจ้าเล่ห์ ไปหมด

พูดถึงเรื่อง รวมพลัง ทำให้นึกถึง ไอ้มดแดง ซึ่งตอนนี้เข้าใจว่า น่าจะกำลังรวมพลังกันช่วยดับไฟที่โรงไฟฟ้านิวเคลียร์อยู่นะ

คงยังไม่ว่างมาช่วยวงการเภสัชไทย ถือป้ายรณรงค์ต่อต้านการแขวนป้ายหรอกนะ

ดังนั้นพวกเราเภสัชกองเชียร์อย่าเพิ่งคาดหวังว่าอะไรๆมันจะดีขึ้นโดยพลัน ค่อยๆปล่อยให้ทุกสิ่งเคลื่อนไหวไปอย่างช้าๆ

เนิบ ๆ นาบ ๆ เข้า ๆ ออก ๆ ไปตามจังหวะอารมณ์ต่อไปดีก่าใช่ไม๊ละ หลานเอ๋ย

(อย่างน้อยก็ ยังเพลิดเพลิน ดีกว่ามันหยุดเคลื่อนไหวไปเลยเนาะ)

แหม๋ หลานนี่ช่างรู้ดีจิง ๆ เลยว่า การไม่หยุดเคลื่อนไหวนำมาซึ่งความเพลิดเพลิน

แสดงว่า หลาน มอย ต้องเคยเคลื่อนไหวเนิบ ๆ นาบ ๆ มาก่อนแล้วแหงม ๆ เลย

เมื่อรู้อย่างงี้ก็อย่าไปเครียดกับมัน เป็นเภสัชที่อารมณ์ดีๆ ยิ้มหวานๆ ดีกว่า

:mrgreen: :biggrin: :biggrin: :lol: :lol: :lol:

ส่วนที่ว่าปี 2012 โลกจะแตก เค้าว่ากันว่าคงเลื่อนไปแบบไม่มีกำหนดแล้วละ

เพราะ กาวตราช้าง น่าจะพอแก้ปัญหาไปได้

หลนอย่าห่วงเลย เพลิดเพลินสำเริงสำราญกับการระเริงบอร์ดต่อไปได้

ป. ล. ไอ้ที่หลานแทะ ๆ อยู่นะมันอะไรหรอ ท่าทางจะอร่อยนิ

แบ่งให้ปู่สักอัน ดิ

ปู่เอง คนไม่เคยเครียด :biggrin: :biggrin: :biggrin:

winnwin

ย้อนกลับไปยัง ไอริชคอฟฟี่