New Document

มาอีกแล้ววว บอลไทยจะไปบอลโลก

Sport / Technology / Entertainment / Miscellaneous

Re: มาอีกแล้ววว บอลไทยจะไปบอลโลก

โพสต์โดย Barrios » 18 ม.ค. 2011, 10:13

55
เค้่าเถียงกันว่าสิทธิเจ้าภาพจะเข้าบอลโลกจะให้ืั้ทั้ง 6 ชาติเลยรึเปล่า หรือจะให้รวมทีมกันเป็น 1-2 ทีม

แต่ไม่รู้ 6 ชาตินี่ แปลว่าต้องเกิดใหม่อีก 6 ชาติรึเปล่า :mrgreen:
ภาพประจำตัวสมาชิก
Barrios

Re: มาอีกแล้ววว บอลไทยจะไปบอลโลก

โพสต์โดย Mr. Sexman » 18 ม.ค. 2011, 20:26

คิวของทวีปยุโรปเป็นเจ้าภาพ อังกฤษที่ยื่นเสนอเป็นเจ้าภาพ ที่ผ่านมา ได้ให้ข้อเสนอกับไทยซื่งรู้กันว่านายกสมาคมบอลไทยเป็นบอดฟีฟ่า
คือโค้ช มีชื่อ แต่ ห่วย สุด ๆ เอามาหลอกให้คนไทยดีใจ สมาคมบอลได้หน้า ที่สามารถหลอกคนไทยไม่รู้อีโหน่อีเหน่ได้
ก่อนวันออกเสียงเลือกเจ้าภาพไม่กี่เดือน อังกฤษก็บอกว่า ทีมชาติอังกฤษจะมาอุ่นเครื่องกับทีมชาติไทย โดยลงโปรแกรมอุ่นเครื่องไว้ล่วงหน้าเป็นปี ๆ อย่างเปิดเผยด้วย สามารถเข้าไปดูได้
สุดท้าย ข่าวออกมาว่าบอร์ดฟีฟ่าที่เป็นคนไทยไม่ออกเสียงโหวตให้อังกฤษเป็นเจ้าภาพ ทุกอย่าง เปลี่ยนหมด 555
เหลือไว้แต่โคชกาก ๆ ที่ไม่มีทีมไหนสนใจไปทำทีมต่อ ไว้ให้สร้างความเสื่อมเสียกับทีมชาติไทยต่อไปเรื่อย ๆ เพราะไม่สามารถยกเลิกสัญญาได้ ไม่มีตังฉีดสัญญา

ห่าเหวทั้งนั้น วงการบอลทั้งไทยและเทศ กาต้าร์มีตังสามารถเนรมิต ให้ตัวเองเป็นเจ้าภาพฟุตบอลโลกได้อย่างไม่มีใครคาดถึง

"ผมไม่ลาออก ผมไม่ผิด ยังไม่ถือว่าล้มเหลว เพราะเป้าหมายผมคือได้ไปบอลโลก " ไล่ตีเสมอลาว ...ในอาเซี่ยนคัพ มันภูมิใจมากเลยกับผลงานน่ะ

"ผมไม่ลาออก ผมไม่อิ่ม ของเป็นกรรมการฟีฟ่าต่อไปเรื่อย ๆ " แบบนี้มั้งที่นายกสมาคมฯ ควรจะพูด
Mr. Sexman

โพสต์โดย Barrios » 19 ม.ค. 2011, 10:07

ผมว่าทำบอลไทยมันคงยากจริง ๆ แหละ
ลองดู VJ แจ้งเกิดในระดับ inter ได้ อันนี้ต้องยอมรับว่าฝีมือย่อมไม่ธรรมดาถือว่าเทพคนนึงเลย จะหาคนระดับนี้ยากแล้ว พอมาทำสมาคมผลงานกลับไม่ดี ไม่ได้เื่รื่อง ติดตรงไหนก็ไม่รู้ ฝีมือขนาดนี้ยังทำไม่ได้ :confuseD:
ส่วนบักโบ้ ตอนเอามาคงรู้อยู่แล้วว่าไม่เก่้งจริง แต่คงนึกไม่ถึงว่ามันจะห่วยปานนี้
ภาพประจำตัวสมาชิก
Barrios

โพสต์โดย Mr. Sexman » 20 ม.ค. 2011, 15:56

ที่เป็นอยู่ตอนนี้ คงไม่ได้หวังผลงานทีมชาติหรอกครับ นายกสมาคมแอนเดอะแก๊ง หวังแค่ผลประโยชน์ที่ได้จากการอยู่ในต่ำแหน่งมากกว่า
ผมแค่อยากจะบอกว่า มันมีผลประโยชน์มากมายมหาศาล กับการได้เป็นบอร์ดฟีฟ่า รอรับการล๊อบบี้ จากบรรดาประเทศ ที่ต้องการเป็นเจ้าภาพบอลโลกอย่างเดียว
ไม่เคยตั้งเป้าผลงานทีมชาติ ครับ กีปีกี่รายการมาแล้ว ผลงานห่วย บรม พี่แกพูดแค่ว่าเราจะไปบอลโลก แต่ไม่เคยมีแผนอะไรเลย

ผลงานทีมชาติจะดีได้ คงหวังแค่ความสามารถนักเตะอย่างเดียว ผมดูเกาหลีใต้เล่นรายการเอเชียนคัพแล้ว ปรงจริง ๆ ไทยคงเล่นเป็นระบบแบบนั้นไม่ได้แน่ ๆ ในสมัย นายกสมาคมคนนี้
Mr. Sexman

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ไอริชคอฟฟี่