New Document

กระทู้เช็ครุ่นค่ะ

Sport / Technology / Entertainment / Miscellaneous

กระทู้เช็ครุ่นค่ะ

โพสต์โดย PHARMA » 27 ม.ค. 2006, 18:49

อยู่ดีเกิดอยากทราบ ขึ้นมาถึงรุ่นพี่รุ่นน้องอะค่ะ (รหัส)

จะได้เรียกกันถูกว่าใครอาวุโสกว่าใคร :lol:

กลัวบางทีไปเรียกใครพี่โดยไม่รู้ตัว เพราะชอบคิดว่าตัวเองยัง เพิ่งจบอยู่เรื่อย

แต่ไม่ทราบพี่ๆจะเห็นสมควรไหม เพราะบางคนอาจจะอยากเก็บอายุไว้เป็ยความลับ ?:oops:
.................................
ขอบอกก่อนเลย นะ รหัส 40 ค่ะ ? :D
แก้ไขล่าสุดโดย PHARMA เมื่อ 14 พ.ย. 2006, 17:41, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
** ความรักทำให้โลกอ่อนหวาน ** <==Click
อยากให้เข้าใจว่าโลกมีอยู่ 3 โลก คือ โลกของคุณ โลกของฉัน และโลกของเรา
ภาพประจำตัวสมาชิก
PHARMA
Global Moderator

สมควรไหมไม่ทราบ

โพสต์โดย Philosophos » 27 ม.ค. 2006, 20:17

:lol: 555
ผมว่าถ้าบอกรหัสของแต่ละคนแล้วนี่นอกจากพี่แล้วอาจมีลุงกับป้า เพิ่มขึ้นมานะครับ
เอาเป็นว่าเรามาเล่นเกมกันดีมั๊ยครับ กติกาก็มีอยู่ว่า ผมจะบอกว่าผมเป็นพี่ใครเป็นน้องใคร
อาศัยความสัมพันธ์ใกล้ชิดเท่าที่รู้ครับ แล้วค่อยๆสืบกันไป จะได้ไม่ต้องบอกรหัสกันให้รู้สึกอ่อนแก่มากเกินไป เหอๆ

ผมเป็นพี่คุณ PHARMA คุณ luckypuppy
ผมเป็นน้องคุณ nhum_nop ครับ

บอกแค่นี้แหละครับ คนอื่นๆลองมาบอกว่าเป็นพี่ใครน้องใคร ขอให้เป็นคนที่ได้โพสบอกไปแล้วครับ จะได้ตามลำดับกันได้ง่ายๆ :wink:
"ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก"
รูปภาพ
Philosophos

โพสต์โดย apotheker » 28 ม.ค. 2006, 09:03

ผมรหัส29 ขาประจำหลายคนผมพอเดาๆได้หลายคนว่าพี่หรือน้อง แต่คุณหนุ่มนพกับคุณ pharma-sci ที่ไม่แน่ใจ :wink:
จริงๆเคยคิดเหมือนน้อง pharma เพราะบางทีก็กลัวจะไป บ่ตั่วบ่โส่ย กับบางท่านได้ :lol:
รูปภาพ
apotheker

โพสต์โดย jusuran » 28 ม.ค. 2006, 15:45

รหัส 38 ค่ะ เป็นพี่คุณ PHARMA นิดนึง
Innovation : driven for better life
jusuran

โพสต์โดย Philosophos » 28 ม.ค. 2006, 17:49

ผมเป็นน้องพี่ Apotheker
แล้วก็เป็นน้องคุณ jusuran ด้วย
คราวนี้คงรู้แล้วนะครับ ว่าผมอยู่ปีไหน เหอๆ :oops:
"ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก"
รูปภาพ
Philosophos

โพสต์โดย nhum_nop » 28 ม.ค. 2006, 18:27

ชีวิตมันก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆ ขึ้นกับว่าจุดอ้างอิงในการคิดของคุณเป็นอย่างไร

ตอนเรียนปริญญาตรี - เรียกว่าเด็กได้ในรุ่น เพราะสอบเทียบเข้ามา

ตอนเข้าทำงานเมืองไทย - อายุน้อยที่สุดในออฟฟิศนะครับ

ตอนเรียนปริญญาโท - เริ่มไม่มีความได้เปรียบเหลืออยู่เลย คือ ในกลุ่มส่วนใหญ่ก็รุ่นเดียวกัน หมดสิทธิเรียกใครเป็นพี่ได้แล้ว

ตอนย้ายที่ทำงาน - กลับมาคงความเป็นเด็กที่สุดในแผนก แต่ผ่านไปหนึ่งปีก็โดนโค่นตำแหน่งลงเมื่อพนักงานใหม่เข้ามาในแผนก ตอนนั้นก็เริ่มชินกับเพราะอันดับมันตกไปเรื่อยๆ

ตอนมาเรียนเอก - จอดสนิทครับ ทุกคนเรียกผมว่าพี่กันหมด เริ่มชินมาได้สองปี ปรากฎว่ามีพี่ๆ เข้ามาเรียนเพิ่มขึ้น ผมก็ไม่รอช้าเรียกทุกคนที่อายุมากกว่าเป็นพี่หมดเลย โดยไม่ต้องให้ใครเตือนถึงเรื่องสัมมาคารวะครับ

อนาคต - ยังไม่รู้เหมือนกันครับ แต่ได้ฝึกตนเองมาหมดทุกรูปแบบแล้ว จะเป็นพี่หรือน้องก็ไม่สนใจอ่ะครับ แต่ถ้าได้เป็นน้องบ้าง มันก็เป็นกำลังใจนะครับ

สรุปแล้ว อย่าไปสนใจเลยครับ ทางพระเขาว่ามันเป็นเรื่องสมมติ สัญญาที่เราตั้งกันขึ้นมา เหตุผลผมฟังขึ้นไหมเนี่ย หว่านล้อมไปครบแปดทิศแล้วนะเนี่ย :lol:
Real success is to make others successful !
nhum_nop

โพสต์โดย PHARMA » 29 ม.ค. 2006, 09:01

chotto เขียน:รุ่นพี่คุณ Apo' 2 ปีครับ
รุ่นน้องเฮีย ' น้ำเค็ม 2 ปี
รุ่นพี่ Admin เสือย้อย และ Azzuri 10 ปี

ถ้าสรุป จะโดนไหมเนี่ย

พี่ น้ำเค็ม รหัส 25
พี่ Chotto รหัส 27
พี่ Apo รหัส 29
พี่ หนุ่ม พี่เสือย้อย พี่Azzuri รหัส 37
พี่ Pharmaceutical Scientist รุ่น 39 (โห เก่งเกินอายุมากๆๆ)
น้อง luckypuppy รหัส ต่ำกว่า 40

ค่อยยังชั่ว ที่ยังมีน้องกว่าไม่มาก :D
** ความรักทำให้โลกอ่อนหวาน ** <==Click
อยากให้เข้าใจว่าโลกมีอยู่ 3 โลก คือ โลกของคุณ โลกของฉัน และโลกของเรา
PHARMA

โพสต์โดย sukanya_rx19 » 29 ม.ค. 2006, 18:41

เหอ เหอ จะน้องเล็กสุดมั้ยเนี่ย รหัส 43 ค่ะ :lol:
รูปภาพ
sukanya_rx19

โพสต์โดย jr_kk » 30 ม.ค. 2006, 09:36

ผมก้อ 40 ครับ (รหัสนะ ไม่ใช่อายุ)
อ้าวรุ่นเดียวกับ คุณยุ้ย รึเนี่ย เรียกน้องมาตั้งนาน :lol:
jr_kk

โพสต์โดย PHARMA » 30 ม.ค. 2006, 09:52

jr_kk เขียน:ผมก้อ 40 ครับ (รหัสนะ ไม่ใช่อายุ)
อ้าวรุ่นเดียวกับ คุณยุ้ย รึเนี่ย เรียกน้องมาตั้งนาน :lol:

:oops: อิอิอิ แต่จะเรียกร้องต่อก็ได้นะค่ะ ยินดีที่สุด
PHARMA

โพสต์โดย ภัยสังคม » 30 ม.ค. 2006, 13:10

รหัส 43 แต่เด็กกว่าข้างบน เพราะผมเกิดทีหลังเค้า :oops:
เมิงเป็นคนที่นรกต้องการตัวอย่างแรง
ภัยสังคม

โพสต์โดย py106 » 30 ม.ค. 2006, 21:50

คลานตามคุณ PHARMA มา

รหัส 41 ครับ :wink:
แวะไปเยี่ยมชมกันได้ครับ
http://py106travel.blogspot.com
py106

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ไอริชคอฟฟี่