New Document

เซ้งร้านยา ตรงบันไดบีทีเอสรัชโยธิน กทม.

เซ้งร้านยา ตรงบันไดบีทีเอสรัชโยธิน กทม.

โพสต์โดย drugpharma » 10 พ.ย. 2020, 14:32

ร้านขายยา เปิดมา 5 ปี ร้านเปิดทุกวัน 11.00-21.00น.
ตั้งใจว่าจะทำร้านยาให้เป็นที่พี่งของคนในชุมชนนี้ จึงขายยาพร้อมคำแนะนำ และมีเภสัชฯประจำตลอดเวลา
ร้านติดบันไดบีทีเอสรัชโยธิน ฝั่งเดียวกับเมเจอร์รัชโยธิน อยู่ในเขตชุมชน ยิ่งช่วงเย็นๆ คนพลุกพล่านมาก เพราะเป็นแหล่งที่ทำงาน ใกล้ SCB สำนักงานใหญ่ ห้างเมเจอร์รัชโยธิน ร้านอาหารดังๆของแอพสั่งอาหาร รร.อรรถมิตร ใกล้ม.เกษตร
ร้านต่อทะเบียนร้านยา ปี 2564 และผ่าน GPP เรียบร้อยค่ะ
เซ้งทั้งร้าน ยาในร้านทั้งหมดยังใหม่เพราะเปิดขายตลอดไม่เคยปิดร้าน ตู้ขายยาทั้งหมด ตู้เย็น แอร์(เพิ่งเปลี่ยนเมื่อเดือน ก.ค.ปีนี้) คอมพิวเตอร์พร้อมโปรแกรมขายยา Pharmasys(มีข้อมูลการขายยาทั้งหมดอยู่ในนี้) ที่ยิงบาร์โค้ด ลิ้นชักเด้ง เครื่องปริ้นท์ใบเสร็จ โต๊ะให้คำปรึกษาด้านยา เก้าอี้ ถังดับเพลิง ที่วัดส่วนสูง เครื่องชั่งนน. ป้ายธงญี่ปุ่น

ร้านขายดีมาตลอด ลค.ราวๆ 100 คน++
ยอดขาย ก็ประมาณ หมื่นทุกวันค่ะ

เซ้ง 1,700,000 บาท รวมยา(สต๊อกประมาณ 450,000)
รวมเงินค้ำประกันที่เช่า 120,000 บาท เจ้าของที่จะคืนให้หากเลิกเช่าค่ะ
ค่าเช่า 30,000 ไม่รวมน้ำ ไฟ (ค่าน้ำค่าไฟตกเดือนละ 2-3 พัน) เปิดแอร์ทั้งวัน
หน้าร้านมีคนมาเช่าขายสลัดตอนเย็๋น 4,000 บาท อันนี้เภสัชฯก็ใจดีอีก ความจริงแถวนี้ราคาโหดกว่านี้ค่ะ
สัญญาเช่าทำปีต่อปี ไม่เคยขึ้นค่าเช่าเลย เจ้าของที่ใจดี เข้าใจเศรษฐกิจค่ะ

เจ้าของร้านยาเป็นเภสัชฯเอง มีลูกเล็ก อยากมีเวลาเลี้ยงลูกค่ะ ข้อเสียเดียวของร้านคือร้านขายยาควรปิดดึกกว่าที่ทำอยู่ จึงอยากขายต่อให้เภสัชฯที่สนใจค่ะ ร้านยาถ้าเปิดได้ตั้งแต่ 9 โมง หรือปิดสัก 4 หรือ 5 ทุ่มได้ จะขายได้เยอะกว่านี้ค่ะ

สำหรับผู้สนใจถ้าอยากให้แนะนำหรือส่งต่อข้อมูลเกี่ยวกับร้านขายยา ไม่ว่าด้านไหน เภสัชฯก็ยินดีนะค่ะ รักร้านนี้เหมือนลูกคนนึง ยังอยากเห็นร้านนี้เป็นที่พึ่งของชุมชนนี้ต่อไปแบบที่เป็นมาตลอดค่ะ

สนใจ สอบถามอะไรเพิ่มเติมโทรมาได้นะค่ะ 086-1742095 หรือ Line : amdalad ค่ะ
แนบไฟล์
ขออนุญาต blind ราคายาค่ะ
ขออนุญาต blind ราคายาค่ะ
drugpharma

ย้อนกลับไปยัง ประกาศขายร้านและสินค้า