New Document

ขอระดมแนวคิดการบรรจุเข้ารับราชการตำแหน่งเภสัชกร

ประชาสัมพันธ์เรื่องต่างๆที่เกี่ยวข้องเภสัชกรเท่านั้น การประกาศรับสมัครงานขอให้ใช้ห้องโรบัสต้า

Re: ขอระดมแนวคิดการบรรจุเข้ารับราชการตำแหน่งเภสัชกร

โพสต์โดย Phatcharapakorn » 15 มี.ค. 2011, 22:25

อย่าไปคิดอารายมาก เด็กที่เรียน 6 ปี จบปีนี้ก็ไม่ได้ บรรจุ
ผมเองก็ได้แค่หวัง ถึงแม้ว่าจะได้เงินเยอะก็ตาม
แต่ที่อยากบรรจุก็เพราะว่า
อยากเป็นข้าในพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
ไม่อยากให้ใครมาว่าแค่ลูกจ้างชั่วคราว ถึงแม้ว่าจะมีดีกรีถึงเภสัชกร ก็ตาม
ก็ยังสู้ไอ้พวกที่บรรจุ แต่ทำงานไม่ได้เรื่องเลย
นี่แหละ คือ ศักดิ์และสิทธิ์ ที่ผมพึงอยากได้ แค่นั้นเอง
ทำงานเพื่อชาติ แล้วระดับเภสัชกร ควรจะได้รับการบรรจุให้สมศักดิ์ศรีไหม
เรียนถามท่านรัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุขหน่อยครับ
Phatcharapakorn

Re: ขอระดมแนวคิดการบรรจุเข้ารับราชการตำแหน่งเภสัชกร

โพสต์โดย k.wan » 14 พ.ค. 2011, 15:30

เข้าใจความรู้สึกของพี่ๆเภสัช นะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

.....จาก นศ.รหัส 49 ที่ไม่ได้ลงสมัครใช้ทุน...ต่อไปหากไปทำงานในร.พ.ก็คงเป็นได้แต่ลูกจ้างเขาเหมือนกันแหละค่ะ ทำยังไงได้ เมื่อมันไม่มีแนวทางที่ชัดเจนของระเบียบการบรรจุข้าราชการ
k.wan

โพสต์โดย zartingtong » 14 พ.ค. 2011, 19:05

เป็นพิษจาก จุลินทรีย์ปนเปื้อน

วันหลังใครพูดอะไร อัดเทปส่งสื่อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
zartingtong

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง สภากาแฟ