New Document

อยากทราบจำนวนเภสัชปัจจุบัน

อยากทราบจำนวนเภสัชปัจจุบัน

โพสต์โดย sweetysyrup » 12 ส.ค. 2012, 15:52

คณะก็เยอะขึ้น จำนวนเภสัชกรที่จบออกมาแต่ละปีก็มาก ดูตามสถิติการสอบใบประกอบก็เปอร์เซ็นต์ดีขึ้นเรือยๆ
อยากทราบว่าตอนนี้เภสัชเรามีจำนวนเท่าไหร่แล้วค่ะ (ที่มีใบน่ะค่ะ)
แล้วต่อๆไปที่จะเป็นหลักสูตร 6 ปี มหาวิทยาลัยจะรับนศเพิ่มขึ้นขนาดไหนค่ะ
แล้วงานในตลาดจะรองรับคนที่จบมาได้มากน้อยขนาดไหน เรื่อง AEC ก็เหมือนกัน สภาเราทำอะไรถึงไหนแล้วคะ
พี่ๆมาแชร์ ให้ฟังหน่อยค่ะ
sweetysyrup

Re: อยากทราบจำนวนเภสัชปัจจุบัน

โพสต์โดย Rxyz » 05 มิ.ย. 2013, 12:50

:roll:
Rxyz

ย้อนกลับไปยัง สายตรงถึงสภาเภสัชกรรม