New Document

เภสัชกรอยู่ร้านแทนผู้มีหน้าที่ปฎิบัติการซึ่งไปทำธุระ

เภสัชกรอยู่ร้านแทนผู้มีหน้าที่ปฎิบัติการซึ่งไปทำธุระ

โพสต์โดย ความเห็นหนึ่ง » 28 ม.ค. 2011, 17:56

อยากสอบถามหน่อยนะครับ เภสัชกรซึ่งในขณะนั้นยังมิได้เป็นผู้มีหน้าที่ปฏิบัติการของร้านใด(ยังไม่ได้ใช้ป้าย) อยู่ร้านแทนผู้มีหน้าที่ปฎิบัติการซึ่งไปทำธุระ โดนสสจ.มาตรวจ โดนข้อหา มาตรา45 ของพรบยา ว่าด้วยการอยู่ร้านแทนผู้มีหน้าที่ปฎิบัติการ ซึ่งขณะนั้นผู้มีหน้าที่ปฎิบัติการกลับมาภายใน30นาที และยังมิได้ทำการขายยาเลยซักชิ้น หลังจากนั้นต่อมาหลายเดือนได้รับหนังสือจาก สสจ ให้ไปเปรียบเทียบปรับ 1000 - 5000 บาท ข้อหา มาตรา45
อยากขอคำแนะนำหน่อยครับ ว่าไม่มีวิธีการอะลุ่มอล่วยบ้างหรือครับ และ นี้ยังไม่ได้สอบถามข้อเท็จจริงเลยต้องไปเปรียบเทียบปรับเลยหรือครับ และ อีกอย่างปัจจุบันไม่ได้อยู่จังหวัดนั้นแล้ว ทำงานยุ่งอยู่ตลอดต้องลางานเพื่อเดินทางไปปรับเลยหรือครับ แปลกนะครับปัจจุบันหมอตี๋มีตั้งเยอะทำไมยังแขวนป้ายอยู่ ไม่โดนบ้าง ในขณะที่เภสัชกรอย่างเราๆทำงานเพื่อสุขภาพของประชาชนแท้ๆกลับโดนซะเอง T T หมดกำลังใจครับ...
ความเห็นหนึ่ง

Re: เภสัชกรอยู่ร้านแทนผู้มีหน้าที่ปฎิบัติการซึ่งไปทำธุระ

โพสต์โดย API » 28 ม.ค. 2011, 18:51

ผมไม่รู้ว่าการกล่าวหาลักษณะนี้ สสจ.ต้องแจ้งให้เรารับทราบและให้เราลงชื่อรับทราบข้อกล่าวหาหรือไม่?

ถ้าเป็นผมเจอแบบนี้ ผมจะบอกว่ามาเฝ้าร้านแทนเพื่อน ไม่ได้มาปฏิบัติหน้าที่เภสัชกร แค่มาเฝ้าร้านกันพวกหมาจรจัดมาเยี่ยว หรือทำความเสียหายภายในร้านครับ....

:evil: :evil: :evil:
ภาพประจำตัวสมาชิก
API

ย้อนกลับไปยัง สายตรงถึงสภาเภสัชกรรม