New Document

คนที่สอบOSPEไม่ผ่านวัดได้ด้วยเหรอว่าทำงานบริบาลเภสัชฯไม่ได้

คนที่สอบOSPEไม่ผ่านวัดได้ด้วยเหรอว่าทำงานบริบาลเภสัชฯไม่ได้

โพสต์โดย pasuch » 28 เม.ย. 2010, 22:44

เอาอะไรมาวัดว่าทำงานกับคนไข้ไม่ได้ เรียนมาตั้ง ห้า ปี หกปี ฝึกงานก้อฝึกทำทุกอย่าง มาตัดสินด้วย OSPE ถ้าจะให้เกิดความรู้ทักษะความชำนาญก้อต้องได้ทำงาน ได้ฝึกฝนจริงมัย แล้วนี่มาวัดกันที่ สามนาที มันคือจุดที่จะบอกว่าคุณเป็นคนเก่งที่สุดที่ทำงานได้เยี่ยมที่สุดจริงเหรอ คนที่ไม่ผ่าน OSPE ใช่ว่าไม่มีความรู้ความสามารถหรือด้อยกว่าผู้ที่สอบผ่าน วัดได้โดยใช้เครื่องมือที่เที่ยงตรงแม่นยำไม่ BIAS ได้ร้อยเปอร์เซ็นต์จริงเท็จขนาดไหนช่วยบอกทีว่า เภสัชฯรุ่นป้า รุ่นพ่อ-แม่ รุ่นน้า ที่ไม่ได้สอบ ospe เขายังเป็นคนที่ทำงานได้ โดยการสะสมประสบการณ์และความรู้ แค่เรียน สอบประมวลความรู้ สอบ MCQ ก้อน่าจะได้รับใบประกอบวิชาชีพฯแล้ว
pasuch

Re: คนที่สอบOSPEไม่ผ่านวัดได้ด้วยเหรอว่าทำงานบริบาลเภสัชฯไม่

โพสต์โดย ธวัชชัย วรรณสว่าง » 29 เม.ย. 2010, 08:53

เชื่อว่าทุกคนก็เก่งพอๆกัน แต่เวลาสอบอาจประหม่า ตื่นเต้น ทำงานในร้านยาดีที่สุด ทำไปสักพักจะรู้สึกว่าคล่องมาก เวลาสอบ Ospe ไม่มีความประหม่าเลย
ธวัชชัย วรรณสว่าง

Re: คนที่สอบOSPEไม่ผ่านวัดได้ด้วยเหรอว่าทำงานบริบาลเภสัชฯไม่

โพสต์โดย sitaya » 29 เม.ย. 2010, 09:55

กระทู้ประมาณนี้จะมาหลังประกาศผลสอบทุกปี เน๊อะ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
sitaya

โพสต์โดย Mr. Sexman » 03 พ.ค. 2010, 11:04

ถือซะว่าเราพลาดเองนะครับ ลองหาสาเหตุดู ว่าเพราะเหตุ ให้เจอสาเหตุที่แท้จริงนะครับ แล้วให้เวลาตัวเองทำใจแต่อย่างให้นานนัก แล้วค่อยกลับมาพยายามใหม่ รอบต่อไปก็ปลาย ๆ ปี เอง
Mr. Sexman

โพสต์โดย treedk » 01 ก.ค. 2010, 13:57

:biggrin: ใจเย็นๆ ครับ สู้ๆๆๆ ครับ :biggrin:
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
treedk

ย้อนกลับไปยัง สายตรงถึงสภาเภสัชกรรม