New Document

ถ้าจะยกเลิกคุมร้านยายกเลิกได้เลยรึเปล่าคะ

ถ้าจะยกเลิกคุมร้านยายกเลิกได้เลยรึเปล่าคะ

โพสต์โดย choukunjung » 17 ก.ค. 2009, 06:28

ขอสอบถามผู้รู้จริงหน่อยค่ะ ว่าตอนทำสัญญาคุมร้านในตัวสัญญาแจ้งไว้ว่าถ้าฝ่ายหนึ่งฝ่ายใดขอยกเลิกสัญญาให้บอกก่อน 1 เดือน แต่คราวนี้พอจะไปทำเรื่องยกเลิกที่สสจ. เจ้าหน้าที่แจ้งว่าในใบยกเลิกคุมร้านยาต้องให้เจ้าของร้านเซ็นต์ยินยอมด้วยถึงจะเลิกคุมร้านได้ ไม่งั้นเราก็จะมีชื่อคุมร้านเค้าตลอดไปจนกว่าจะหมดสัญญา(สิ้นปี) และพอหมดสัญญาเราก็ไม่เข้าใจว่าทำไมเรายังจะต้องให้เจ้าของร้านเซ็นต์ยินยอมอีก มีสสจ.ที่ไหนปฏิบัติแบบนี้บ้างรึเปล่าคะ ยังงี้เราไม่ต้องคุมร้านเค้าไปตลอดไปเหรอ จะออกไปเปิดร้านคุมเองให้ถูกระเบียบก็ไม่ได้ ใครรู้ระเบียบช่วยตอบทีนะคะ (ยิ่งคนในอย.ตอบเองจะเป็นพระคุณอย่างยิ่งค่ะ)
choukunjung

Re: ถ้าจะยกเลิกคุมร้านยายกเลิกได้เลยรึเปล่าคะ

โพสต์โดย zartingtong » 17 ก.ค. 2009, 09:07

การยกเลิกยกได้เลยอยู่แล้วน่ะครับแค่คุณไปแจ้งราชการก็ถือว่าออกเลย แต่โดยมารยาทแล้วควรบอกเค้าก่อนนอกจากมีเรื่องไม่อย่างนั้นอาจเสียชื่อตัวเองด้วย เหมือนไปทำงานแหละ ไม่ใช่อยากออกก็บอกปุ๊บออกปั๊บ ส่วนเรื่องฟ้องก็ฟ้องกันได้ทั้งนั้นแหละ แต่ดูเหมือนยังไม่มีใครฟ้อง
ภาพประจำตัวสมาชิก
zartingtong

ย้อนกลับไปยัง สายตรงถึงสภาเภสัชกรรม