New Document

รับราชการอยู่ จะไปทำ parttime รพ.เอกชนได้หรือไม่

รับราชการอยู่ จะไปทำ parttime รพ.เอกชนได้หรือไม่

โพสต์โดย taveekiat » 31 ต.ค. 2008, 14:07

มีข้อสงสัยมาถามหน่อยครับ

คือผมเป็นเภสัชกร ทำงานรัฐแห่งหนึ่ง คุมร้านขายยาตอนเย็น ส่วนวันเสาร์ จะไปทำ parttime ที่ รพ.เอกชน
ไม่รับเงินเดือนละ 5000 บาท ไม่ทราบว่า การไปทำงาน parttime รพ.เอกชน ผิดกฏ ระเบียบข้อบังคับข้อใดหรือไม่
ขอความกรุณาช่วยชี้แจงหน่อยครับ เพราะตอนเย็น ร้านยาเราก็ไป ส่วนวันเสาร์จะทำ 8-16 น.
เพราะตอนนี้หัวหน้าผมบอก ทำไม่ได้ ให้ไปลาออก จาก รพ.เอกชน ถ้ามันผิดระเบียบ และระเบียบดังกล่าวมีจริง ผมก็อยากทราบ
และยินดีปฏฺบัติตาม
ขอบคุณครับ
taveekiat

Re: รับราชการอยู่ จะไปทำ parttime รพ.เอกชนได้หรือไม่

โพสต์โดย apotheker » 31 ต.ค. 2008, 14:19

ไม่ผิดนี่นา เห็นทำกันเยอะแยะ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
apotheker
Global Moderator

Re: รับราชการอยู่ จะไปทำ parttime รพ.เอกชนได้หรือไม่

โพสต์โดย taveekiat » 31 ต.ค. 2008, 14:34

ชัวร์ มั้ยครับ ว่าไม่ผิด ผมจะได้กลับไปคุยกับหัวหน้าผมซะที เพราะท่านเที่ยวพูดหลายครั้ง แล้ว แต่ครั้งนี้ดูจะจริงจัง แต่ถ้าไม่ชัวร์ผมก็ไม่กล้าหรอก อยากมีข้อมูลที่ละเอียดก่อน แล้วค่อยเข้าไปคุยกับหัวหน้า หรือมีใครแนะนำให้ผมไปถามที่ใดมั้ยครับ หรือมีเบอร์โทร อีเมลล์ ของคนที่รู้จะให้คำตอบได้ดี ฝากแจ้งให้ผมทราบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
taveekiat

โพสต์โดย apotheker » 31 ต.ค. 2008, 15:38

ทำงานที่ไหนล่ะ รพ.หรือ สสจ. จังหวัดไหน ก็โทรไปถามที่ สสจ.จังหวัดนั้นแหละ เค้าจะมีนิติกรอยู่
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
apotheker
Global Moderator

ย้อนกลับไปยัง สายตรงถึงสภาเภสัชกรรม