New Document

ถ้าจะเปลี่ยนจากเภสัชกรเป็นนักเภสัชกร

ถ้าจะเปลี่ยนจากเภสัชกรเป็นนักเภสัชกร

โพสต์โดย Andrographis » 03 ก.ย. 2008, 21:30

ถ้าจะเปลี่ยนจากเภสัชกรเป็นนักเภสัชกรสู้กลับไปใช้แพทย์ปรุงยาแบบโบราณดีกว่าครับ เพราะเดี๋ยวจะไปซ้ำนักเภสัชวิทยาเขาอีก..และอะไรกันนักครับกับวงการเภสัชในวันนี๊ มีแต่เรื่องวุ่นวายไม่รู้จักจบสิ้น คนนั้นว่าอย่างนี๊ คนนี๊ว่าอย่างนั้น ที่เป็นอยู่กันทุกวันนี๊ก็ลำบากมากพออยู่แล้วครับ มาช่วยแก้ปัญหาดีกว่าหาปัญหามาใส่วงการเภสัชกันเลยครับ...ขอร้องเถอะครับอยากเห็นวงการเภสัชร่มเย็นเป็นสุขครับ....สุขกันเถอะเรา..หาเหากันไปใย...ใส่ศีรษะ....อ่ะครับ...เปลือง BENZYLBENZOATE ครับ..กลับไปใช้น้อยหน่าง่ายกว่านะครับผมว่าเอาแบบเดิมเถอะ :biggrin:
Andrographis

Re: ถ้าจะเปลี่ยนจากเภสัชกรเป็นนักเภสัชกร

โพสต์โดย cowboyman » 09 มี.ค. 2009, 20:06

แล้วมันจะเปลี่ยนทำไม ..ะ

ไม่มีอะไรทำกันแล้วหรอไง ..ะ

ช่วยทำไรให้มันเกิดประโยชน์กว่านี้ได้ไหมเนี่ย

มีตั้งหลายเรื่องให้ทำ มัวแต่ประชุมกันเรื่องพวกนี้ แล้วเรื่องอื่นจะได้ทำไมเนี่ย

หงุดหงิดชะมัด เห็นกระทู้นี้แล้วอ่ะ

แล้วใช้เภสัชกรมันจะเป็นไรไหม ..ะ
cowboyman

ย้อนกลับไปยัง สายตรงถึงสภาเภสัชกรรม