New Document

ใครใช้ smartdrug แล้วโดนเรียกเก็บค่าประกัน รบกวนช่วยด้วยครับ

โปรแกรมประยุกต์ทางเภสัชกรรม

ใครใช้ smartdrug แล้วโดนเรียกเก็บค่าประกัน รบกวนช่วยด้วยครับ

โพสต์โดย kizzirenzer_999 » 29 ม.ค. 2014, 00:03

คือผมใช้โปรแกรม smartdrug มาประมาณ 3-4 ปี ซื้อมาใช้ 3License ตอนนี้เครื่องคอมถึงแก่เวลาเตรียมจะระเบิดตัวเองได้ทุกเมื่อและช้ามากๆ (ลบข้อมูลการขายบางส่วนไปแล้ว) เลยทำการลงเครื่องคอมฯ+โปรแกรมใหม่ และส่งรหัสไปขอรหัสการลงทะเบียนจากทางบริษัท

แต่คำตอบที่ได้คือ

ณ 28 ม.ค. 2557 เวลา 12:39 "support :" <support@worldmedic.com> เขียน:

เรียน

<image.png>
การต่ออายุรับประกันซอฟ์แวร์ (Maintenance Agreement :MA)

มีผลต่อการใช้งานอย่างไรบ้าง

1. มีการบันทึกข้อมูลประวัติการใช้งานในระบบฐานข้อมูลกลาง (Customer Data Center)
2. การต่อ MA คือการต่ออายุการรับประกันซอฟต์เเวร์ตลอดชีพ ไม่มีการจ่ายรายปีอีก
3. หากเครื่องคอมพิวเตอร์มีปัญหาหรือติดไวรัสจะBackupฐานข้อมูล สตาฟจะแก้ไขและปรับปรุงให้
4. หากซอฟต์แวร์มีปัญหาในการใช้งานสามารถปรึกษาทางโทรศัพท์และรีโมทไปแก้ไขให้
5. หากเครื่องติดไวรัสเเละทาการลงวินโดว์เเละยื่นเรื่องมาขอรหัสจะดาเนินการอย่ารวดเร็ว
6. การต่อ MA จะได้รับข่าวสารการอัพเดทซอฟต์เเวร์ฟีเจอร์ใหม่ตลอดเวลา

ค่าต่ออายุรับประกัน...........2500..........บาท หลังจากหมดระยะรับประกันซอฟเเวร์มาเเล้ว..........3.....ปี

ข้อสงสัยในการเรียกเก็บเงินค่าประกัน
1.ราคา 2500 ที่ต้องจ่ายในการต่อประกัน /ราคาต่อ 1เครื่องหรือรวมทั้งหมดคิดราคานี้
2.ในสัญญาและก่อนซื้อโปรแกรมไม่เห็นมีการแจ้งว่าต้องเสียเงินค่าประกันเพิ่มเติม หรือว่าทางบริษัทจะเรียกเก็บเมื่อไรก็ได้อันนี้ผมไม่เข้าใจและรู้สึก งง มาก ???
3.การขอรหัสลงทะเบียนของบริษัทนี้ มีเงื่อนไขว่ายังไงบ้างเช่นในระยะเวลาเท่าไร ขอได้จำนวนกี่ครั้ง ถ้าในอนาคตคอมฯที่ผมใช้โปรแกรมนี้เกิดมีปัญหาอีก ทางบริษัทก็จะต้องเรียกเก็บค่า รหัสลงทะเบียนแบบนี้ไปไม่มีที่สิ้นสุดหรือ ???
4.ที่อ้างค่าต่อประกันตลอดชีพเพื่อใช้เรียกเก็บเงินนั้น ผมจะบอกว่าตลอดระยะเวลาที่ผมใช้โปรแกรมนี้มา ไม่เคยได้รับความช่วยเหลือหรือซัพพอร์ทอะไรตามที่อ้างมาเลยสักข้อเดียว
5.ผมสามารถติดต่อใครโดยตรงที่รับผิดชอบและให้คำตอบเกี่ยวกับเรื่องที่เกิดขึ้นได้บ้าง
6.รบกวนท่านที่เคยมีประสบการณ์กับบริษัทนี้ช่วยชี้แนะนำทีครับว่าควรทำอย่างไรดีครับ
ตอนนี้อยากจะเลิกใช้โปรแกรมนี้มากครับแต่ก็ไม่อยากเหนื่อยลงข้อมูลใหม่อีก
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
หรือแนะนำทาง
Kizzirenzer999@gmail.com ก็ได้ครับ
kizzirenzer_999

ย้อนกลับไปยัง กาแฟปั่น