New Document

สอบถามเรื่องการเก้บข้อมูล medication error ครับ

โปรแกรมประยุกต์ทางเภสัชกรรม

สอบถามเรื่องการเก้บข้อมูล medication error ครับ

โพสต์โดย Aniwat » 21 ส.ค. 2013, 15:14

เรียนพี่ๆเภสัชกรทุกท่าน

เนื่องจากผมกำลังศึกษาเรื่อง medication error และคิดว่าจะใช้โปรแกรมคอมพิวเตอร์ในการเก็บข้อมูล รวมทั้งสรุปผล

จึงขอความเห็นจากพี่ๆเภสัชกรทุกท่าน ว่าควรจะบันทึกข้อมูลอะไรบ้าง บันทึกแล้ว อยากทราบข้อมูลลักษณะไหน

ทั้งนี้ โปรแกรมที่พัฒนาขึ้นมานั้น จะได้ช่วยเป้นเครื่องมือนึงในการทำ medication error ในอนาคตครับ

หากท่านใดมีความกรุณา จะให้ข้อมูล สามารถติดต่อผมได้ที่ 0830575756 (อนิวัฒน์) ทันทีครับ

ขอขอบคุณครับ
Aniwat

Re: สอบถามเรื่องการเก้บข้อมูล medication error ครับ

โพสต์โดย NorthPhar » 23 ส.ค. 2013, 19:57

โปรแกรม medication error มีคนทำไว้หลายโปรแกรมเหมือนกันครับ ลองโหลดอันนี้มาศึกษาดูก่อนก็ได้ ผมทำไว้ตั้งแต่ ปี 2546 แล้ว http://apopsthai.org/main/index.php/downloads-topmenu-20/viewdownload/5-software/3-medication-error
รับโปรแกรมบริหารร้านยาฟรี !!! เพียงสมัครสมาชิกห้อง ThaiPharmasoft
NorthPhar

ย้อนกลับไปยัง กาแฟปั่น