New Document

อยากเรียนต่อโท บริหารเภสัชกิจ แต่จบไปแล้วทำอะไรได้บ้าง

โปรแกรมประยุกต์ทางเภสัชกรรม

อยากเรียนต่อโท บริหารเภสัชกิจ แต่จบไปแล้วทำอะไรได้บ้าง

โพสต์โดย Dtoy » 02 ส.ค. 2010, 19:06

รบกวนนะคะ คือหนูจบปริญญาตรี แล้วอยากต่อโท บริหารเภสัชกิจ เลยน่ะคะด้วยความชอบส่วนตัว

แต่อยากทราบว่าถ้าจบไปแล้วจะสามารถทำงานอะไรได้บ้างเหรอคะ
อยากทราบว่าถ้าเราเรียนต่อไปแล้ว มันจะตอบโจทย์เป้าหมายในอนาคตของเราได้หรือเปล่า เลยอย่างทราบว่าทำงานอะไรได้บ้าง

รบกวนพี่ๆ แนะแนวทางให้หน่อยนะคะ
ขอบคุณคะ
Dtoy

Re: อยากเรียนต่อโท บริหารเภสัชกิจ แต่จบไปแล้วทำอะไรได้บ้าง

โพสต์โดย Barrios » 03 ส.ค. 2010, 12:50

ถ้าชอบก็เีรียนเลยครับ เต็มที่
ได้เรียนในสิ่งที่ชอบ เดี๋ยวจะคิดออกเองว่าจบมาจะไปทำอะไร
ลองดูประวัติคนเก่ง ๆ ดูก็ได้ ส่วนมากจะมีแรงบันดาลใจในการเรียนสาขานั้น ๆ
จบออกมาจะก็จะเป็นผู้รู้ในสาขานั้น ๆ จริง ทำอะไรก็ดูดีไปหมด
ภาพประจำตัวสมาชิก
Barrios

ย้อนกลับไปยัง กาแฟปั่น