New Document

โปรแกรม RenalDrugCalculator

โปรแกรมประยุกต์ทางเภสัชกรรม

Re: โปรแกรม RenalDrugCalculator

โพสต์โดย chanunrata » 12 ก.ค. 2009, 00:37

มีประโยชน์มากๆ เลยค่ะ
รบกวนส่งให้ด้วยนะคะ

ที่ rx_24.316@hotmail.com

ขอบคุณมากๆนะคะ
chanunrata

Re: โปรแกรม RenalDrugCalculator

โพสต์โดย maystich » 13 ก.ค. 2009, 00:33

ขอด้วยคนค่ะ ช้าไปไหม?
meytineeki@yahoo.com
ขอบคุณค่ะ
maystich

โพสต์โดย beebee » 14 ก.ค. 2009, 23:43

หมดเขตอ๊ะยังเอ่ย บกวนขอด้วยคนนะคะ nicebee015@hotmail.com
ขอบคุณมากค่ะ
beebee

โพสต์โดย joeinoui » 16 ก.ค. 2009, 00:39

ส่งให้แล้วนะครับ...ใครยังอยากนำไปใช้ก็ยังฝากเมลล์ไว้ได้นะ
joeinoui

โพสต์โดย reda » 16 ก.ค. 2009, 07:28

gunvara@hotmail.com

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

:biggrin:
ภาพประจำตัวสมาชิก
reda

โพสต์โดย ShioMi » 16 ก.ค. 2009, 11:27

รบกวนขอด้วยคนนะครับ

peeratach@hotmail.com

ขอบคุณครับ :biggrin:

ฐานข้อมูลกว่าจะลงหมด สมแล้วที่เป็นโปรเจคจบ
ShioMi

โพสต์โดย suntao » 18 ก.ค. 2009, 21:54

ขอด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ sunthareek@hotmail.com
suntao

โพสต์โดย NorthPhar » 18 ก.ค. 2009, 22:19

ผมว่าน่าจะฝากไว้ใน web ให้ผู้สนใจ download ไปใช้เองได้น่าจะสะดวกดีนะครับ ไม่ทราบเจ้าของโปรแกรมคิดว่าอย่างไรบ้างครับ
รับโปรแกรมบริหารร้านยาฟรี !!! เพียงสมัครสมาชิกห้อง ThaiPharmasoft
NorthPhar

โพสต์โดย joeinoui » 19 ก.ค. 2009, 00:38

NorthPhar เขียน:ผมว่าน่าจะฝากไว้ใน web ให้ผู้สนใจ download ไปใช้เองได้น่าจะสะดวกดีนะครับ ไม่ทราบเจ้าของโปรแกรมคิดว่าอย่างไรบ้างครับ

เรียนคุณ NorthPhar ความคิดของคุณที่จะให้นำไปฝากไว้ในเว็บฝากไฟล์ก็เป็นความคิดที่ดี แต่เนื่องจากโปรแกรมที่พัฒนาขึ้นนี้มีลิขสิทธิ์อย่างถูกต้องของคณะผู้จัดทำและมหาวิทยาลัย จึงไม่อยากให้โหลดกันเหมือนโปรแกรมอื่นๆทั่วไป(แบบพูดง่ายๆ คือโหลดของเถื่อนอะไรประมาณนั้น)และอีกอย่างคือ ตัวผมซึ่งเป็นผู้เขียนโปรแกรมขึ้นมาค่อนข้างจะใช้เวลานานในการคิด ต้องอาศัยความร่วมมือกับอาจารย์ที่ปรึกษาและสมาชิกในกลุ่มกว่าจะสร้างเป็นโปรแกรมนี้ออกมาได้ต้องทำงานกันอย่างหนัก จึงอยากให้ผู้ที่สนใจในตัวโปรแกรมจริงๆ ที่อยากนำไปใช้ให้เกิดประโยชน์จริงๆได้แสดงความจำนงค์ ติดต่อที่คณะหรือทิ้งอีเมลล์ไว้ ทั้งนี้ที่ให้ทิ้งอีเมลล์ไว้ไม่ได้ต้องการนำอีเมลล์ของท่านไปใช้ทำอะไร เพียงแต่ต้องการรู้ว่าโปรแกรมที่จัดทำขึ้นได้รับความสนใจมากน้อยเพียงใด และจะนำไปพัฒนาต่อให้ดียิ่งขึ้นดีไหม หากได้รับเสียงตอบรับที่ดีก็ควรนำไปพัฒนาต่อน่าจะดีครับ ทีแรกผมก็อยากนำไปฝากไว้ในเว็บฝากไฟล์เหมือนที่คุณ NorthPhar เสนอ แต่ก็ด้วยเหตุผลข้างต้น หวังว่าคุณ NorthPhar คงเข้าใจ แต่ยังไงผมก็ต้องขอขอบคุณในความคิดดีๆเพื่อต้องการอำนวยความสะดวกในการดาวน์โหลดของคุณ NorthPhar มา ณ ที่นี้ด้วย ขอบคุณมากครับ
joeinoui

โพสต์โดย totopharm » 19 ก.ค. 2009, 00:49

ขอโปรแกรมด้วยคนครับ
totopharm@hotmail.com
ขอบคุณครับ
totopharm

โพสต์โดย NorthPhar » 19 ก.ค. 2009, 07:27

joeinoui เขียน:
NorthPhar เขียน:ผมว่าน่าจะฝากไว้ใน web ให้ผู้สนใจ download ไปใช้เองได้น่าจะสะดวกดีนะครับ ไม่ทราบเจ้าของโปรแกรมคิดว่าอย่างไรบ้างครับ

เรียนคุณ NorthPhar ความคิดของคุณที่จะให้นำไปฝากไว้ในเว็บฝากไฟล์ก็เป็นความคิดที่ดี แต่เนื่องจากโปรแกรมที่พัฒนาขึ้นนี้มีลิขสิทธิ์อย่างถูกต้องของคณะผู้จัดทำและมหาวิทยาลัย จึงไม่อยากให้โหลดกันเหมือนโปรแกรมอื่นๆทั่วไป(แบบพูดง่ายๆ คือโหลดของเถื่อนอะไรประมาณนั้น)และอีกอย่างคือ ตัวผมซึ่งเป็นผู้เขียนโปรแกรมขึ้นมาค่อนข้างจะใช้เวลานานในการคิด ต้องอาศัยความร่วมมือกับอาจารย์ที่ปรึกษาและสมาชิกในกลุ่มกว่าจะสร้างเป็นโปรแกรมนี้ออกมาได้ต้องทำงานกันอย่างหนัก จึงอยากให้ผู้ที่สนใจในตัวโปรแกรมจริงๆ ที่อยากนำไปใช้ให้เกิดประโยชน์จริงๆได้แสดงความจำนงค์ ติดต่อที่คณะหรือทิ้งอีเมลล์ไว้ ทั้งนี้ที่ให้ทิ้งอีเมลล์ไว้ไม่ได้ต้องการนำอีเมลล์ของท่านไปใช้ทำอะไร เพียงแต่ต้องการรู้ว่าโปรแกรมที่จัดทำขึ้นได้รับความสนใจมากน้อยเพียงใด และจะนำไปพัฒนาต่อให้ดียิ่งขึ้นดีไหม หากได้รับเสียงตอบรับที่ดีก็ควรนำไปพัฒนาต่อน่าจะดีครับ ทีแรกผมก็อยากนำไปฝากไว้ในเว็บฝากไฟล์เหมือนที่คุณ NorthPhar เสนอ แต่ก็ด้วยเหตุผลข้างต้น หวังว่าคุณ NorthPhar คงเข้าใจ แต่ยังไงผมก็ต้องขอขอบคุณในความคิดดีๆเพื่อต้องการอำนวยความสะดวกในการดาวน์โหลดของคุณ NorthPhar มา ณ ที่นี้ด้วย ขอบคุณมากครับ

ผมขออนุญาตแสดงความคิดเห็นต่ออีกเล็กน้อยครับ ถ้าเป็นโปรแกรมที่แจกฟรีอยู่แล้วเรื่องลิขสิทธิ์คงไม่ใช่ปัญหาใช่หรือไม่ครับ ปัญหาน่าจะอยู่ที่การนับจำนวนผู้ download และอยากรู้ว่าใครเป็นคนโหลดไปใช้บ้างใช่หรือไม่ครับ ดังนั้นคุณ joeinoui สามารถฝากไว้ในเวปที่มีการนับการ donwload และบังคับให้สมัครสมาชิกก่อนถึงจะ download โปรแกรมไปใช้ได้ ก็น่าจะทำให้คุณ joeinoui สะดวกมากขึ้นในการบริหารจัดการ (พอดีผมเป็น web admin อยู่เวปนึง สามารถช่วยจัดการให้ได้) แต่สุดท้ายแล้วแต่เจ้าของโปรแกรมครับ สุดท้ายผมขออนุญาตเอาไปลองบ้างซิครับเผื่อนำไปเป็น Idea เพื่อไปประยุกต์ใช้ให้เชื่อมต่อกับระบบ network ของโรงพยาบาลครับ (จริงๆ มีคนทำไว้แล้วที่โรงพยาบาล แต่ผมยังได้ลองเหมือนกันว่าเป็นยังไงบ้าง) email : northphar@yahoo.com ขอบคุณครับ
รับโปรแกรมบริหารร้านยาฟรี !!! เพียงสมัครสมาชิกห้อง ThaiPharmasoft
NorthPhar

โพสต์โดย paopong » 19 ก.ค. 2009, 09:23

น่าสนใจครับ ขอเอามาลองประยุกต์ใช้ด้วยนะครับ

paopong @ ฮอตเมล.com

ครับ
รูปภาพ
paopong

โปรแกรม RenalDrugCalculator

โพสต์โดย RunmaPharmacy » 19 ก.ค. 2009, 22:39

ขอโปรแกรม RenalDrugCalculator ด้วยคนค่ะ เพิ่งมาเปิดอ่าน ไม่รู้ว่าจะทันหรือป่าวเนี่ยะ
pharmacy_datchanir@hotmail.com
ขอบคุณมากค่ะ
RunmaPharmacy

โพสต์โดย tt_d11 » 22 ก.ค. 2009, 17:49

รบกวนขอด้วยคนครับ
งานคลินิก รพ.ย่านสีลม
tt_d11@hotmail.com
ขอบคุณมากครับ
tt_d11

โพสต์โดย tammy » 22 ก.ค. 2009, 22:03

ขอด้วยอีกคนนะคะ wartsana@gmail.com ขอบคุณมากๆค่ะ
tammy

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง กาแฟปั่น