New Document

ใครใช้โปรแกรม Smartdrugstore เข้ามาช่วยหน่อยค่ะ

โปรแกรมประยุกต์ทางเภสัชกรรม

อยากทราบนะค่ะ ว่าใช้โปรแกรมตัวนี้แล้วเจอปัญหาเหมือนกันบ้างไหม

เจอปัญหาเหมือนกัน
31
89%
ไม่เจอปัญหาเลย
4
11%

โหวตทั้งหมด : 35

Re: ใครใช้โปรแกรม Smartdrugstore เข้ามาช่วยหน่อยค่ะ

โพสต์โดย klangyagokok » 30 พ.ค. 2011, 16:19

มีโปรแกรมนึงน่าสนใจลองเข้าไปดูนะครับ
ตอนนี้ทางร้านก็ใช้อยู่ครับ

http://www.ran-ya.com/index1.htm
klangyagokok

Re: ใครใช้โปรแกรม Smartdrugstore เข้ามาช่วยหน่อยค่ะ

โพสต์โดย rinko » 07 มิ.ย. 2011, 07:49

khunshine เขียน:ทดลองใช้มาพักนึง ใช้เวอร์ชั่นล่าสุดนี่แหละ เอา bug แบบ เบสิกเลยนะ

ส่วนการขายหน้าร้าน เชื่อมั๊ยว่าเคาะ enter เร็วไป ขอย้ำว่าแค่เคาะ enter เร็วไป ข้ิอมูลหายนะครับ บิลตอนโชว์หน้าจอสุดท้ายโชว์ราคา โชว์เงินทอนเสร็จสรรพ แต่พอจบการขาย ยอดในบิลนั้นว่างเปล่า ไม่มียอดเงิน ไม่ตัดสต๊อค ... :lol:

ุถ้าทดลองกับ printer พิมพ์ฉลากยาได้ หรือพิมพ์ใบเสร็จรับเงินได้จะตกใจ เพราะสินค้าที่หายไป ไม่มียอดขายชิ้นนั้นจะไปปรากฏอยู่บนใบเสร็จและฉลากยาตลอด จนกว่าเราจะลบบิลนั้นออกจากฐานข้อมูลได้
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
rinko

โพสต์โดย philosopher » 28 พ.ย. 2011, 16:45

khunshine เขียน:ทดลองใช้มาพักนึง ใช้เวอร์ชั่นล่าสุดนี่แหละ เอา bug แบบ เบสิกเลยนะ

ส่วนการขายหน้าร้าน เชื่อมั๊ยว่าเคาะ enter เร็วไป ขอย้ำว่าแค่เคาะ enter เร็วไป ข้ิอมูลหายนะครับ บิลตอนโชว์หน้าจอสุดท้ายโชว์ราคา โชว์เงินทอนเสร็จสรรพ แต่พอจบการขาย ยอดในบิลนั้นว่างเปล่า ไม่มียอดเงิน ไม่ตัดสต๊อค ... :lol:

รบกวนสอบถามทีครับมีใคร เป้นแบบคุณ Innopharma อีกบ้างครับ ล่ะมีปัญหา อื่น ๆ อีกไหมครับ พอดีกำลังหาโปรแกรมดี ๆ ใช้อยุ่ครับ :mrgreen:
philosopher

โพสต์โดย narin » 01 ธ.ค. 2011, 18:42

philosopher เขียน:

รบกวนสอบถามทีครับมีใคร เป้นแบบคุณ Innopharma อีกบ้างครับ ล่ะมีปัญหา อื่น ๆ อีกไหมครับ พอดีกำลังหาโปรแกรมดี ๆ ใช้อยุ่ครับ :mrgreen:

สวัสดีครับ ผมนรินทร์ นะครับ
นิดนึงนะครับ พอดีคำตอบด้านบน ไ่ม่ได้ระบุว่า InnoPharma ผมเลยไม่แน่ใจว่าเป็นเคสของ InnoPharma รึเปล่า
หรือว่าเป็นเคสของ software ตามหัวข้อกระทู้
ยังไงถ้าเคสนี้ เป็นของ InnoPharma แจ้งชื่อร้านมาได้เลยครับ ใช้เวอร์ชั่นไหนอยู่ครับ เดี๋ยวตรวจสอบปัญหาให้ฟรีนะครับ แถมบริการเพิ่มให้ฟรีอีก 3 ปี แต่ลูกค้าผมไม่เคยมีใครแจ้งเคสนี้นะครับ

และสำหรับลูกค้าที่สนใจโปรแกรม ยังไม่ได้ตัดสินใจ ก็มาทดลองใช้กันฟรีก่อนนะครับ ไม่มีค่าใช้จ่าย แถมสอนใช้งานให้ฟรีๆ อีก

ติดต่อผมได้ที่
บริษัท ไอดิโอ ซีสเท็ม จำกัด 168 ถนน ศรีนครินทร์ แขวงหนองบอน เขตประเวศ กรุงเทพมหานคร 10250
089-2066523(นรินทร์) สายด่วน 083 997 0961, 081 803 5559(คุณศิริศัก)
email idio_kasiris@yahoo.com, narinsaelee@yahoo.com

ยังไงขอขอบคุณ ลูกค้า InnoPharma และ Pharmaevo ทุกท่านนะครับ(เรายังดูแล PharmaEvo อยู่นะครับ)
narin

โพสต์โดย no_om2523 » 24 ม.ค. 2012, 13:43

Smart Drug Store ห่วยมากๆ บริการยิ่งห่วย สุดๆ ร่วมกันโฆษณาได้เลย
ภาพลักษ์ดูดีมากแต่พอเราซื้อไปแล้ว ทุกอย่าง แย่ไปหมด
ช่วยกันบอกต่อได้เลยครับ ผมเป็นคนนึงที่ซื้อมาแล้วต้องจำใจ ใช้

อย่าเจริญเลยครับ องค์กร ไม่รับผิดชอบอย่างนี้
no_om2523

โพสต์โดย yammyRx » 01 มี.ค. 2012, 14:12

ใช้มาตั้งแต่ปี 2549 ไม่ชอบบริการหลังการขาย
แต่ปีนี้ 2555 บริการหลังการขายดีขึ้นมาหน่อย คือ รับสาย และตอบคำถามได้ดีขึ้น ส่งการแก้ไขกลับมาให้ไว
ก็พอรับได้

ข้อดี ใช้ง่าย ข้อเสีย บริการหลังการขายไม่ค่อยดี
แต่ก็ไม่รู้จะใช้อะไรแทน เพราะกลัวเปลี่ยนโปรแกรม แล้วเจอแย่กว่าเดิม
yammyRx

โพสต์โดย palepure » 20 มิ.ย. 2012, 11:15

ผมว่าพวกเราที่มีปัญหาควรรวมตัวกัน ฟ้อง สคบ. แล้วก็ฟ้องแพ่งด้วย แบบว่าหลอกลวง โฆษณาเกินจริง บราๆ ใครมีความรู้กฎหมาย มาช่วยกัน :lol:
palepure

โพสต์โดย dreamdream » 10 เม.ย. 2013, 10:48

เจอปัญหาตั้งแต่ซื้อแผ่นมาใหม่ๆ โทรไปขอรหัสบอกว่าใช้เวลา 2-3 วัน กว่าจะได้ปาไปเป็น 5-6 วัน แถมยังพูดไม่ดีอีก บริการหลังการขายแย่มาก เบอร์โทรบริษัทก็โทรไปไม่มีใครรับสาย
dreamdream

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง กาแฟปั่น