New Document

มีโปรแกรมเกี่ยวกับการสรุปรายงานยาต้านไวรัสเอดส์มั้ยคะ

โปรแกรมประยุกต์ทางเภสัชกรรม

มีโปรแกรมเกี่ยวกับการสรุปรายงานยาต้านไวรัสเอดส์มั้ยคะ

โพสต์โดย Tanyalak » 13 ก.พ. 2008, 09:53

เกี่ยวกับการสรุปรายงาน การดูแลผู้ป่วยเช่น ผู้ป่วยใช้ยาแต่ละสูตรมีกี่คน มีการแก้ไขการแพ้ยา การประเมิน adherence การประเมินผู้ป่วยดื้อยา ที่สามารถดึงรายงานออกมาเป็นแต่ละเดือนได้มีทำหรือเปล่าคะ ตอนนี้สรุปรายงานแบบ manual อยู่ค่ะ แต่ค่อนข้างจะต้องทำหลายขั้นตอนเลยสนใจที่ดูโปรแกรมที่จะสนับสนุนค่ะ ใครมีโปรแกรมดีๆฝากแจ้งมาด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
Tanyalak

Re: มีโปรแกรมเกี่ยวกับการสรุปรายงานยาต้านไวรัสเอดส์มั้ยคะ

โพสต์โดย NorthPhar » 29 ก.ย. 2008, 18:19

ตอนนี้ยังไม่มีครับ แ้่ต่ในอนาคตอันใกล้นี้กำลังจะทำครับ กำลังศึกษาโครงสร้างงานอยู่ครับ
NorthPhar

Re: มีโปรแกรมเกี่ยวกับการสรุปรายงานยาต้านไวรัสเอดส์มั้ยคะ

โพสต์โดย Wiz@rd. » 29 ก.ย. 2008, 21:53

ลองบอกรายละเอียดของที่อื่นๆมาบ้างสิครับ เผื่อจะแลกเปลี่ยน idea กับโรงพยาบาลต่างๆ

โปรเจค IT ปีงบนี้ของผม... patient profile ไล่มันทุกคลินิก
HIV ก็หนึ่งในนั้น
ภาพประจำตัวสมาชิก
Wiz@rd.
Global Moderator

ย้อนกลับไปยัง กาแฟปั่น