New Document

ใครรับ (จ้าง) เขียน VB มั่งยกมือขึ้น

โปรแกรมประยุกต์ทางเภสัชกรรม

ใครรับ (จ้าง) เขียน VB มั่งยกมือขึ้น

โพสต์โดย goldfish » 27 ก.ค. 2007, 23:06

พอดีทำวิจัยเรื่อง การพัฒนาเครื่องมือช่วยเภสัชกร screen คำสั่งใช้ยากลุ่มที่มีความเสี่ยงสูงอยู่ มีข้อมูล และคิดหน้าจอ VB ไว้คร่าวๆ แล้ว ใครรับ (จ้าง) เขียน VB ได้ ช่วยติดต่อด้วยจะเป็นพระคุณอย่างสูงยิ่ง
:shock: :shock: thanida31@hotmail.com
ทำ pro เสร็จ ผลวิจัยว่าใช้ได้จริงละจะเอามาแบ่งปันพี่ๆน้องๆ ค่ะ
goldfish

Re: ใครรับ (จ้าง) เขียน VB มั่งยกมือขึ้น

โพสต์โดย Wiz@rd. » 28 ก.ค. 2007, 22:31

ดีค่ะ
โดยส่วนตัวคิดว่าดีมาก เพราะงานประจำของเภสัชกรก็เยอะอยู่แล้ว ถ้ามี pro ช่วยให้ง่ายขึ้น จะได้มีเวลาไปคุยกับคนไข้ หรืออ่านหนังสือมีความรู้เยอะๆ จะได้ดูแลคนไข้ได้ดีๆค่ะ
ตอนนี้เรียน ป.โท อยู่อยากจะทำ program ช่วย screen คำสั่งใช้ยาของแพทย์เฉพาะ กลุ่มยาที่มีความเสี่ยงสูง
มีข้อมูลอยู่แล้ว แต่เขียน program ไม่เป็น เห็นน้องๆ เค้าบอกว่าต้องใช้ VB ร่างหน้าจอไว้คร่าวๆ แล้ว ใครสนใจรับ (จ้าง) เขียนให้ จะดีใจมากๆ เลยค่ะ
เพราะหลังจาก pro เสร็จ ต้องใช้งานจริงอีก เอาผลมาทำวิจัยอ่ะค่ะ
ติดต่อด่วนเลยนะคะ
thanida31@hotmail.com

ทำไมต้อง vb ขอเหตุผล ถ้าไม่รู้ อย่าพึ่งฟันธง vb

ขอรายละเอียดเยอะๆกว่านี้ด้วยครับ หน้าจอคร่าวๆที่ว่า (เคยรับงาน ป.โท มาแต่ออกแบบมาให้ห่วยมากๆ ทั้งๆที่เป็นโท IT นะครับ)
ระบบโปรแกรมที่ใช้ในโรงพยาบาล ฐานข้อมูลที่ใช้ การ input ข้อมูลใบสั่งยา ระบบการจ่ายยา อื่นๆที่ควรบอก
แล้วก็ทำอยู่ที่ไหน จะติดต่อได้อย่างไร และอื่นๆ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Wiz@rd.
Global Moderator

Re: ใครรับ (จ้าง) เขียน VB มั่งยกมือขึ้น

โพสต์โดย goldfish » 30 ก.ค. 2007, 00:56

คือว่าก็ไม่รู้หรอกว่าทำไมต้อง VB แต่ก็ไม่จำกัด ว่าจะใช้ pro อะไรเขียนแต่ควรเป็น program ที่มีอยู่ทั่วไป ใช้ง่ายไม่ยุ่งยากมาก เป็นว่าใช้ได้ ต้องการข้อมูลอะไรบ้างยังไง e-mail

ติดต่อเลยค่ะที่ thanida31@hotmail.com

คุณ wiz@rd ต้องทำใจก่อนนะคะว่าไม่ค่อยรู้เรื่องการเขียน pro เท่าไหร่ ออกแบบอย่างไรห่วย ไม่ห่วยเนี่ยไม่รู้ รู้แต่ว่าถ้าอยากได้แบบไหนบอกกันดีๆ ก็คุยกันได้ค่ะ
พร้อมจะแลกเปลี่ยนเรียนรู้เสมอค่ะ :o :o :o
goldfish

โพสต์โดย NorthPhar » 31 ก.ค. 2007, 21:29

ผมว่าให้โปรแกรมเมอร์ที่โรงพยาบาทำดีกว่าครับ เพราะดูแล้วโปรแกรมนี้ต้องทำงานและประมวลผลจาก server แน่ๆ ถ้าเป็นการจ้างบุคคลภายนอกเขียนโปรแกรมให้คงลำบากน่าดู  :(
รับโปรแกรมบริหารร้านยาฟรี !!! เพียงสมัครสมาชิกห้อง ThaiPharmasoft
NorthPhar

โพสต์โดย wisawatp » 03 ส.ค. 2007, 15:16

ขอรายละเอียดเพิ่มเติม รายละเอียดงาน ผมเขียน VB และ jAVA ได้ครับ
wisawatp@gmail.com
wisawatp

โพสต์โดย azzuri » 25 ส.ค. 2007, 17:54

คนละวีบี กับ ตัวนี้นะครับ
รูปภาพ
เภสัชกร = เภสัชกรรม + กรรมกร
อยากให้โลกนี้ไม่มีโชคร้าย
Welcome to My Life
Casa di AzzurRi = บ้านของนาย อัซซูร์รี่
ภาพประจำตัวสมาชิก
azzuri
Global Moderator

โพสต์โดย NorthPhar » 26 ส.ค. 2007, 22:35

azzuri เขียน:คนละวีบี กับ ตัวนี้นะครับ
รูปภาพ

ถ้า วีบี นี้คงต้องใช้ปากเขียนแทนมือแล้วละครับ  :lol:
รับโปรแกรมบริหารร้านยาฟรี !!! เพียงสมัครสมาชิกห้อง ThaiPharmasoft
NorthPhar

ย้อนกลับไปยัง กาแฟปั่น