New Document

Meeting 2006 - มีทติ้งเกาะช้างขั้น3 ว่าด้วยการเดินทาง

Re: มีทติ้งเกาะช้างขั้น3 ว่าด้วยการเดินทาง

โพสต์โดย kohboy » 16 ส.ค. 2006, 20:41

chotto เขียน:กระพ้มว่า เส้นกบินทร์บุรี - สระแก้ว - สอยดาว - เมืองจันทน์-  แสนตุ้ง - อ่าวธรรมชาติ  ขับมันกว่านะ  :lol:

มันไม่ใช่เส้นเดียวกันเหยอ?

จากขอนแก่น ไปกบินทร์, มันมีทางไม่ผ่านโคราชเหรอ
ไปไง วันหลังจากสระแก้ว จะได้ใช้เส้นทางไปแวะขอนแก่นบ้าง
ภาพประจำตัวสมาชิก
kohboy

Re: มีทติ้งเกาะช้างขั้น3 ว่าด้วยการเดินทาง

โพสต์โดย azzuri » 16 ส.ค. 2006, 22:06

แล้วเส้นทางจากสกล ละครับ
เท่าที่เคยเดินทาง สกล-กาฬสินธ-สารคาม-บ้านไผ่-เมืองพล-โคราช-ปักธงชัย-เขาใหญ่(วังน้ำเขียว)-แล้ว แล้ว ไปไหนต่อครับ
เภสัชกร = เภสัชกรรม + กรรมกร
อยากให้โลกนี้ไม่มีโชคร้าย
Welcome to My Life
Casa di AzzurRi = บ้านของนาย อัซซูร์รี่
azzuri
Global Moderator

โพสต์โดย azzuri » 16 ส.ค. 2006, 22:18

เด๋ว 26-29 กย ประชุมที่แผนที่พัฒนา ลองบีช พัทยา จะสำรวจเส้นทางอีกครั้ง

ปีที่แล้วผมไปทาง ปักธงชัย- ปราจีน(ไม่ใช่อ.เมือง) - ฉะเชิงเทรา - ชลบุรี - ศรีราชา- พัทยา
แต่ขากลับ ผมกลับทาง พัทยา - สัตหีบ - ปราจีน(ไม่แน่ใจว่าว่า อ.ไร) - ปักธงชัย  รู้สึกว่าขากลับใกล้กว่าเยอะเลย
ทั้ง 2 ทาง เจอกันที่ พนัสนิคม

ทางไปเกาะช้าง น่าจะเข้าปราจีน แล้วต่อไปที่สระแก้ว ผ่านอ.วัฒนานคร มะครับ พี่เกาะฯ แบบว่ามีเพื่อนเป็นายช่างที่นั้น กะแวะทักทาย คอเดียวกันหน่อย
Casa di AzzurRi = บ้านของนาย อัซซูร์รี่
azzuri

โพสต์โดย azzuri » 16 ส.ค. 2006, 22:21

chotto เขียน:แถมนิด หากต้องการศึกษาเส้นทางใหม่ ๆ
จากสระแก้ว ไปเข้ากบินทร์บุรีก็ได้ วิ่งเลียบชายแดนยาวถึงตาพระยา - นางรอง - บุรีรัมย์ - สตึก - พยัฆคภูมิพิสัย - วาปีปทุม - สารคาม - โกสุม - ขอนแก่น  หรือสารคาม - กาฬสินธุ์ - สกล ฯ  ก็ได้  :D

เคยได้ยินเส้นทางนี้เหมือนกันครับ  แต่เค้าบอกว่าไม่ค่อยปลอดภัย เพราะอาจเจอ พวกโจรเขมรได้ เค้าว่างั้น อีกอย่างเค้าบอกว่าเลาะ ภูเขาไปด้วย

จริง มะครับ
azzuri

โพสต์โดย azzuri » 16 ส.ค. 2006, 22:27

kohboy เขียน:แปะก่อน..กันลืม
เบอร์โทรศัพท์ของผม
ติดไว้หน่อย(เผื่อหลงทาง)
ขอสาย"พ่อคนรูปหล่อ" :lol:

หมายถึง พ่อของภูพาน ใช่ มะครับ
โตเป็นหนุ่มรูปหล่อแล้วนิ่...
azzuri

โพสต์โดย nutrient » 16 ส.ค. 2006, 22:33

ไป รถตู้ครับ เพราะไม่มีรถ หรือ ถ้ามีใครแวะรับ ที่กรุงเทพฯ ก็ยินดีครับผม  รถตู้ ใช้แบบไหนก็ได้ ขอ แบบ สบายๆ นะครับ  สำหรับห้องพักตกลง ตามที่คุณ อาโปจัดให้ แต่ถ้า มีอะไร ที่ไม่ลงตัว สามารถจัดให้ผมอยู่ห้องเดียวได้ครับ ยินดีจ่ายเพิ่ม เพื่อความสะดวกของ ทีมงาน
nutrient

โพสต์โดย azzuri » 17 ส.ค. 2006, 01:22

azzuri เขียน:
chotto เขียน:แถมนิด หากต้องการศึกษาเส้นทางใหม่ ๆ
จากสระแก้ว ไปเข้ากบินทร์บุรีก็ได้ วิ่งเลียบชายแดนยาวถึงตาพระยา - นางรอง - บุรีรัมย์ - สตึก - พยัฆคภูมิพิสัย - วาปีปทุม - สารคาม - โกสุม - ขอนแก่น  หรือสารคาม - กาฬสินธุ์ - สกล ฯ  ก็ได้  :D

เคยได้ยินเส้นทางนี้เหมือนกันครับ  แต่เค้าบอกว่าไม่ค่อยปลอดภัย เพราะอาจเจอ พวกโจรเขมรได้ เค้าว่างั้น อีกอย่างเค้าบอกว่าเลาะ ภูเขาไปด้วย
จริง มะครับ

มีคนสนับสนุนเส้นทางนี้ ว่าใกล้ แล้วครับ
http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/t ... 28145.html
azzuri

โพสต์โดย jusuran » 17 ส.ค. 2006, 07:15

มายืนยัน ไปรถตู้ค่ะ
Innovation : driven for better life
jusuran

โพสต์โดย apotheker » 17 ส.ค. 2006, 09:47

เสือย้อย เขียน:
ถ้าเกิดแบกเป้ตามไปแจมทีหลังได้ปะครับ  นอนเต้นท์ก็ได้ครับ
ที่ยังไม่จ่ายตังค์ก็กลัวมีเหตุไปไม่ได้ เดือนตุลากลัวชนทริปอื่น

น่าจะพอได้น่ะครับ แบกเป้ไปแจมๆกัน ของกินไม่ยากครับ แบ่งๆกันทาน สำคัญขอให้ไปเหอะครับ อยากเจอหน้าค่าตา คุยกันสดๆ ครับ
คิดว่าพี่อาโป เจ้าของทริปไม่ขัดข้องอยู่แร้นนน  :lol:

ได้ครับไม่มีปัญหา ถ้านอนเต๊นท์ได้ ผมให้ยืมใช้ห้องน้ำ :lol:
ว่าแต่ผมกลายเป็นเจ้าของทริปตั้งกะเมื่อไหร่ :shock: ตอนนี้เงินทั้งหมดอยู่ที่แอดมินนะครับ บอกไว้ก่อน :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ
apotheker

โพสต์โดย kohboy » 17 ส.ค. 2006, 10:32

azzuri เขียน:แล้วเส้นทางจากสกล ละครับ

"เส้นนี้เลย ไม่มีอะไรดีกว่านี้"
สกล-สมเด็จ-กา'สิน-กมลสัย-ร้อยเอ็ด-บุรีรัมย์-นางรอง-ตาพระยา(ห้ามเข้าตัวอำเภอตาพระยา+ห้ามตรงไปอรัญ)-วัฒนานคร-คลองหาด(ไม่ต้องเข้าสระบุรี ตอนเข้าคลองหาด จะเป็นถนนเข้าหมู่บ้าน)-วังน้ำเย็น-มะขาม-จันทน์-แสนตุ้ง-อ่าวธรรมชาติ
kohboy

โพสต์โดย apotheker » 17 ส.ค. 2006, 10:50

พี่เกาะบอย ช่วยแนะนำร้านอาหารที่ขลุงให้หน่อยสิครับ ให้สมาชิกรถตู้แวะกินตอนขาไป เอาแบบไม่ออกนอกเส้นทางมาก ขอ2แบบ อาหารทะเล เผื่อกรณีเงินเหลือ :D
อาหารจานเดียว เผื่อกรณี เงินหมด หรือ รีบเพราะมีคนมาสาย :lol:
รูปภาพ
apotheker

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง PharmaCafe Meeting