New Document

อยากทราบรายละเอียดของ SmartDrugstore ค่ะ

สำหรับการนำเสนอโปรแกรมที่ทำขึ้นเพื่อแสวงหาผลกำไรเท่านั้น

Re: อยากทราบรายละเอียดของ SmartDrugstore ค่ะ

โพสต์โดย PHARMA » 23 ก.ย. 2006, 19:29

ประทานโทษนะคะ ทั้งสองสำนักเลย เอาเวลาไปพัฒนาโปรแกรมตัวเอง จากข้อเสียที่ user บอกเถอะค่ะ
อย่ามามั่วใช้ล็อคอินนั้นล็อคอินนี้ ว่าฝ่ายตรงข้าม หรืออย่าเอาเวลามาตั้งคำถามเองตอบเองอยู่เลย

ทำไมไม่ต่างกันต่างทำของตัวเอง พัฒนาให้ตรงความต้องการแล้วเอามาพรีเซน
ใครเค้าอยากใช้อันไนเค้าก็ตัดสินใจเองจากคุณสมบัติของโปรแกรม
ไม่เห็นจะต้องมานั่งว่าโปรแกรมคนอื่น แล้วไม่เห็นต้องหลอกเอาข้อมูลของเจ้าอื่นด้วย
** ความรักทำให้โลกอ่อนหวาน ** <==Click
อยากให้เข้าใจว่าโลกมีอยู่ 3 โลก คือ โลกของคุณ โลกของฉัน และโลกของเรา
ภาพประจำตัวสมาชิก
PHARMA
Global Moderator

Re: อยากทราบรายละเอียดของ SmartDrugstore ค่ะ

โพสต์โดย apotheker » 23 ก.ย. 2006, 19:48

โดนคุณครูดุเลย เห็นมั้ย :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ
apotheker

โพสต์โดย Wiz@rd. » 23 ก.ย. 2006, 21:23

บัตรเครดิต

ในเวอร์ชั่นใหม่นี้ ได้รับการเพิ่มเติมการชำระเงินด้วยบัตรเครดิตของลูกค้าได้ โดยในหน้าการขายหน้าร้านจะแสดงให้ใส่บัตรเครดิตของลูกค้าในกรณีที่ลูกค้าชำระด้วยบัตรเครดิต โดยผู้ใช้งานสามารถเพิ่มเติมชนิดของบัตรได้ไม่จำกัด  หรือยกเลิกบัตรได้  นอกจากกนี้  หากลูกค้ารายใดเป็นลูกค้าที่เป็นสมาชิกที่เคยชำระเงินด้วยบัตรเครดิตอยู่แล้ว  ซอฟต์แวร์จะทำการดึงเลขที่บัตรให้โดยอัตโนมัติ

เป็นผม ผมไม่ไปร้านที่ใช้โปรแกรมนี้แล้วจ่ายด้วยบัตรเครดิตแน่นอน !!!
ความสามารถนี้ควรตัดออกจากระบบอย่างที่สุด เพราะอันตรายต่อผู้ใช้บัตรเครดิต
และเสี่ยงต่อการถูกนำข้อมูลไปใช้ในทางที่ผิดครับ
Wiz@rd.

โพสต์โดย Sommarat » 25 ก.ย. 2006, 19:04

เรียนผู้ใช้ smartdrug ทุกท่าน กระทู้ที่ดิฉันได้ตั้งไว้ในเว็บบอร์ดของ worldmedic ได้ถูกทางทีมงานลบไปหมดแล้ว เสียใจจริงๆ
ทำไมถึงทำกับฉันได้ :cry: :cry: :cry:
ถ้าทำแบบนี้ จะเลิกใช้มันแล้ว
ใช้โปรแกรม senior soft ดีกว่า ดีกว่าเยอะ
เรื่อง profile ผู้ป่วย ทำในสมุดเอาก็ได้
drug interaction ก็เปิดหนังสือเอาก็ได้
เสียความรู้สึกจริงๆ
รู้สึกดีที่ได้มาโพสต์ในเว็บนี้ เพราะไม่ถูกลบ ทางทีมงานควรยอมรับความเป็นจริง แล้วรีบแก้ไข ทำให้ดีๆ ถ้าแก้ไขแล้วดีแล้ว มันแน่นอนอยู่แล้วที่ดิฉันจะมาโพสต์บอกผู้คน ว่าแก้ไขได้แล้วนะ ไม่ใช่ว่าทางทีมงานมาเห็นดิฉันโพสต์ข้อเสียไว้เยอะ ก็ติดต่อมา มาบอกว่า เพลาๆหน่อยนะครับ เดี๋ยวไม่มีคนซื้อ กลัวบริษัทเจ๊ง กลัวตกงาน  :evil:
ป.ล. เรื่องของเรื่อง ถ้าไม่ไปลบกระทู้ที่โพสต์ไว้ในเว็บ worldmedic ดิฉันจะไม่มาต่อว่าแบบนี้เด็ดขาด แล้วถ้ายังทำแบบนี้อีก จะมาโพสต์มากกว่าเดิม เงินแค่ 8500 ดิฉันทิ้งได้ค่ะ
:twisted: :twisted: :twisted:
เภสัชกรแข็งขัน เป็นกระดูกสันหลังของชาติ ไทยจะเรืองอำนาจเพราะไทยเป็นชาติเภสัชกรรม
Sommarat

โพสต์โดย NorthPhar » 25 ก.ย. 2006, 19:15

หรือว่าเราช่วยกันพัฒนาโปรแกรมร้านยาแจกฟรีแบบไม่ต้องเลิศหรู แต่ให้ทำงานได้ตามความต้องการขั้นพื้นฐานสำหรับร้านยาที่มีเภสัชกรเป็นเจ้าของเท่านั้นกันดีกว่ามั้ย ถ้าใครไม่อยากซื้อ ไม่มีเงินซื้อ หรือไม่พอใจโปรแกรมที่ซื้อมาแล้วไม่ได้ดังใจ ก็มาเอาของฟรีไปใช้ ถ้ามีออกมาซักโปรแกรมนึง เค้าคงจะรีบแก้ไขให้ไม่งันลูกค้าจะหนีหมด  :(

ปล. อย่างคิดว่าลูกค้าไม่มีทางเลือกครับ
รับโปรแกรมบริหารร้านยาฟรี !!! เพียงสมัครสมาชิกห้อง ThaiPharmasoft
NorthPhar

โพสต์โดย PHARMA » 25 ก.ย. 2006, 19:17

NorthPhar เขียน:หรือว่าเราช่วยกันพัฒนาโปรแกรมร้านยาแจกฟรีแบบไม่ต้องเลิศหรู แต่ให้ทำงานได้ตามความต้องการขั้นพื้นฐานสำหรับร้านยาที่มีเภสัชกรเป็นเจ้าของเท่านั้นกันดีกว่ามั้ย ถ้าใครไม่อยากซื้อ ไม่มีเงินซื้อ หรือไม่พอใจโปรแกรมที่ซื้อมาแล้วไม่ได้ดังใจ ก็มาเอาของฟรีไปใช้ ถ้ามีออกมาซักโปรแกรมนึง เค้าคงจะรีบแก้ไขให้ไม่งันลูกค้าจะหนีหมด   :(

ปล. อย่างคิดว่าลูกค้าไม่มีทางเลือกครับ

พี่ไก่ รอนานแล้ว ให้ไว
** ความรักทำให้โลกอ่อนหวาน ** <==Click
อยากให้เข้าใจว่าโลกมีอยู่ 3 โลก คือ โลกของคุณ โลกของฉัน และโลกของเรา
PHARMA

โพสต์โดย kwang_rx19 » 25 ก.ย. 2006, 19:19

พี่ไก่น่ารัก คึกคักเวลาลงเล่น ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ :lol:
"มิลาน ไร้เทียมทาน"
kwang_rx19
ThaiPharmaSoft

โพสต์โดย sukanya_rx19 » 25 ก.ย. 2006, 19:21

พี่ไก่ คือความหวังของเรา  :oops:
รูปภาพ
sukanya_rx19

โพสต์โดย Sommarat » 25 ก.ย. 2006, 19:34

พี่ไก่ค่ะ ถ้าจะทำจริงๆ ขอด้วยนะค่ะ มีอะไรให้ช่วย บอกหนูได้ หนูจะบอกแฟนให้ช่วย แฟนหนูก็เขียนได้ อิอิ
ช่วยกันพัฒนา เย้ๆๆๆ :P  :P
เภสัชกรแข็งขัน เป็นกระดูกสันหลังของชาติ ไทยจะเรืองอำนาจเพราะไทยเป็นชาติเภสัชกรรม
Sommarat

โพสต์โดย maymay » 25 ก.ย. 2006, 23:14

NorthPhar เขียน:หรือว่าเราช่วยกันพัฒนาโปรแกรมร้านยาแจกฟรีแบบไม่ต้องเลิศหรู แต่ให้ทำงานได้ตามความต้องการขั้นพื้นฐานสำหรับร้านยาที่มีเภสัชกรเป็นเจ้าของเท่านั้นกันดีกว่ามั้ย ถ้าใครไม่อยากซื้อ ไม่มีเงินซื้อ หรือไม่พอใจโปรแกรมที่ซื้อมาแล้วไม่ได้ดังใจ ก็มาเอาของฟรีไปใช้ ถ้ามีออกมาซักโปรแกรมนึง เค้าคงจะรีบแก้ไขให้ไม่งันลูกค้าจะหนีหมด   :(

แบบว่า เอ่อ..ด้วยคนนะคะ  แบบง่ายๆอ่ะค่ะ แบบที่คนไม่ค่อยรู้เรื่องคอมพ์ ก็ใช้ได้ :oops: :oops:

ยินดีจัดหาแผ่นดิสก์ให้ค่ะ(ทำไม่เป็น แต่อยากช่วยอ่ะค่ะ )
maymay

โพสต์โดย kohboy » 26 ก.ย. 2006, 10:41

Sommarat เขียน:เรียนผู้ใช้ smartdrug ทุกท่าน กระทู้ที่ดิฉันได้ตั้งไว้ในเว็บบอร์ดของ worldmedic ได้ถูกทางทีมงานลบไปหมดแล้ว เสียใจจริงๆ
ทำไมถึงทำกับฉันได้ :cry: :cry: :cry:
ถ้าทำแบบนี้ จะเลิกใช้มันแล้ว
ใช้โปรแกรม senior soft ดีกว่า ดีกว่าเยอะ
เรื่อง profile ผู้ป่วย ทำในสมุดเอาก็ได้
drug interaction ก็เปิดหนังสือเอาก็ได้
เสียความรู้สึกจริงๆ
รู้สึกดีที่ได้มาโพสต์ในเว็บนี้ เพราะไม่ถูกลบ ทางทีมงานควรยอมรับความเป็นจริง แล้วรีบแก้ไข ทำให้ดีๆ ถ้าแก้ไขแล้วดีแล้ว มันแน่นอนอยู่แล้วที่ดิฉันจะมาโพสต์บอกผู้คน ว่าแก้ไขได้แล้วนะ ไม่ใช่ว่าทางทีมงานมาเห็นดิฉันโพสต์ข้อเสียไว้เยอะ ก็ติดต่อมา มาบอกว่า เพลาๆหน่อยนะครับ เดี๋ยวไม่มีคนซื้อ กลัวบริษัทเจ๊ง กลัวตกงาน  :evil:
ป.ล. เรื่องของเรื่อง ถ้าไม่ไปลบกระทู้ที่โพสต์ไว้ในเว็บ worldmedic ดิฉันจะไม่มาต่อว่าแบบนี้เด็ดขาด แล้วถ้ายังทำแบบนี้อีก จะมาโพสต์มากกว่าเดิม เงินแค่ 8500 ดิฉันทิ้งได้ค่ะ
:twisted: :twisted: :twisted:

:roll: :shock: :shock:
ไม่น่าเชื่อ...แต่เป็นไปแล้ว

"เก่งจัง ชอบคนแบบน้องAURจัง"
(..จากใจจริง)
kohboy

โพสต์โดย kobe » 28 ก.ย. 2006, 14:16

โปรแกรม senior soft ของบริษัทไหนคะ
kobe

โพสต์โดย Sommarat » 28 ก.ย. 2006, 14:23

โปรแกรม senior soft ไม่ใช่โปรแกรมที่พัฒนาขึ้นมาสำหรับร้านยานะค่ะ เป็นโปรแกรม ดูแลจุดซื้อ จุดขาย กำไร ขาดทุน พิมพ์ใบเสร็จรับเงิน ใบกำกับภาษี ช่วยงานบัญชี และควบคุมสินค้าคงคลัง ค่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย Sommarat เมื่อ 28 ก.ย. 2006, 14:25, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Sommarat

โพสต์โดย NorthPhar » 29 ก.ย. 2006, 02:40

maymay เขียน:
ยินดีจัดหาแผ่นดิสก์ให้ค่ะ(ทำไม่เป็น แต่อยากช่วยอ่ะค่ะ )

ไม่เป็นไรครับ ส่งผ่าน e-mail ได้
ปล. รอนานหน่อยนะครับ  :oops:
รับโปรแกรมบริหารร้านยาฟรี !!! เพียงสมัครสมาชิกห้อง ThaiPharmasoft
NorthPhar

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง Commercial software