New Document

อยากเรียน resident

นักเรียนเภสัชกร

อยากเรียน resident

โพสต์โดย dharma » 11 ต.ค. 2012, 22:59

พอดีจบมาด้วยเกรดต่ำกว่า 2.5 สถานะตอนนี้ รอสอบใบประกอบวิชาชีพ ครับ
ซึ่งจะมีผลอะไรต่อการเรียนต่อหรือป่าวครับ
พอดี เกเร ช่วงต้น ไปหน่อย แล้วตอนนี้คิดได้ ไม่รู้จะสายไปหรือป่าว
อยากเรียนต่อไปทาง cardio
ฝากผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
......... ผมอยากเป็น expert .........
ภาพประจำตัวสมาชิก
dharma

Re: อยากเรียน resident

โพสต์โดย Pharma_Name » 14 ต.ค. 2012, 12:36

ลองติดต่อหน่วยงานนี้นะครับ ถามถึงเกณฑ์ในการรับสมัครว่ามีการกำหนดเกรดเฉลี่ยหรือไม่ ถ้าไม่กำหนดก็มีสิทธิสมัคร แล้วค่อยไปสอบสัมภาษณ์อีกทีว่า เขาจะรับมั้ย แต่ที่ผ่าน ๆ มาคนที่เข้าเรียนก็มี เกียรตินิยมต่อท้ายทั้งนั้นเลยนะ

สภาเภสัชกรรม (วิทยาลัยเภสัชบบัดแห่งประเทศไทย)
อาคาร 6 ชั้น 7 ตึกสำนักงานปลัดกระทรวงสาธารณสุข ถนนติวานนท์ อำเภอเมือง จังหวัดนนทบุรี 11000
Pharma_Name

ย้อนกลับไปยัง โอวัลติน