New Document

หาแนวทางเรียนต่อปริญญาโท

นักเรียนเภสัชกร

หาแนวทางเรียนต่อปริญญาโท

โพสต์โดย angelwitch » 14 เม.ย. 2012, 20:08

ตอนนี้จบมาทำงานได้ 1 ปีแล้วค่ะ กำลังอยากไปเรียนต่อปริญญาโท :razz:

เลยอยากถามว่าในช่วงปลายปีจะมี

มหาลัยไหนเปิดรับปริญญาโท หลักสูตรเภสัช ที่เปิดรับเพิ่มในช่วงเทอม 2 บ้างมั้ยค่ะ :question:

คือที่ไม่ได้เรียนต่อประเภท MBA เพราะคิดว่ายังไม่ได้นำมาใช้เร็วๆนี้ หรือปูทางเพื่อเปิดร้านเลยค่ะ

แต่อยากเรียนต่อในวิชาชีพตัวเองก่อน เพื่อเพิ่มประสบการณ์ และก็หาสิ่งที่ตัวเองชอบจริงๆ

ติดตรงที่มาคิดได้ตอนที่เค้าปิดรับไปเมื่อตอนเทอมหนึ่ง (กพ 55) เลยอยากขอถามแนวทางค่ะว่า มีที่ไหนเปิดรับช่วงเทอม 2 บ้างมั้ยค่ะ :eek:
angelwitch

Re: หาแนวทางเรียนต่อปริญญาโท

โพสต์โดย INDY_Rx » 21 เม.ย. 2012, 15:42

ในเทอม 2 ก็มีครับแต่ต้องสืบค้นข้อมูลผ่านบัณฑิตวิทยาลัยของแต่ละมหาวิทยาลัยนะครับ
แต่จะมีบางสาขาเท่านั้นที่เปิดรับสมัครในภาคการศึกษาปลาย

อันนี้ตอบคร่าวๆนะครับ
INDY_Rx

ย้อนกลับไปยัง โอวัลติน