New Document

ติว MCQ ให้ free จ้า ลงชื่อได้เลย จำนวนจำกัด

นักเรียนเภสัชกร

ติว MCQ ให้ free จ้า ลงชื่อได้เลย จำนวนจำกัด

โพสต์โดย pharmzaa406 » 29 มิ.ย. 2011, 18:15

ติวสำหรับรอบ 1-2 กย.ครับ
หลักสูตรการติวเข้ม MCQ
แบ่งเนื้อหาเป็น 3 part หลักคือ
Part 1 Clinical pharmacotherapy (เรียนแบบบูรณาการโดยยึดตามโรคทีละโรค)
? Anatomy + physiology ปูพื้นฐานกายวิภาคและสรีระวิทยาก่อน
? Prinsiple of disease ดูการเกิดโรคเบื้องต้น สาเหตุ การวินิจฉัย อาการแสดง
? Therapy การรักษาทั้งแบบใช้ยาและไม่ใช้ยา
? Pharmacology เภสัชวิทยาของยารักษาโรคดังกล่าว + Kinetic การคำนวนที่เกี่ยวข้อง
? Organic Phar chem ศึกษาโครงสร้างในกลุ่มยาที่ออกสอบบ่อย
? การใช้ยาอย่างปลอดภัยสำหรับผู้ป่วยกลุ่มพิเศษ

Part 2 Pharm tech
? Physical + Chemical property ศึกษาคุณสมบัติทางกายภาพและเคมีของสารแต้ละชนิด
? เทคนิกการผลิตยาตาม dosage form ดังกล่าว
? QA การวิเคราะห์คุณภาพตามมาตรฐานและการคำนวนที่เกี่ยวข้อง
? กระบวนการเก็บรักษา, ความรู้เรื่องคลังยา การบริหารระบบจัดซื้อ
? เทคนิกการตรวจสอบเอกลักษณ์ความบริสุทธิ์ของสาร เช่น HPLC

Part 3 Social Pharmacy
? กฎหมายที่เกี่ยวข้องกับเภสัชกร
? DIS แนวทางการตอบคำถามด้านยา และการเลือกแหล่งข้อมูลอ้างอิง
? สถิติ เทคนิกการวิจัย ระบาดวิทยา clinical trial

ใช้การสอนแบบบูรณาการ(อิงตามข้อสอบที่ออกเป็น case บูรณาการ) เพื่อไม่ให้ระบบความคิดความรู้กระจัดกระจาย สามารถจับ concept หลักได้ง่าย
(พี่ tutor จบภาคคลินิก จุฬาฯ กำลังเรียนโทบริหารรพ.ประสบการณ์การสอนแบบตัวต่อตัว 5 ปี ประสบการณ์ทำงานโรงพยาบาล+ร้านยา 2 ปี)

สอนวันอาทิตย์ 4 ครั้ง ก่อนสอบ 1 เดือน รับ 15 คนแรกที่ลงชื่อครับ
แต่ช่วยออกค่าสถานที่ให้พี่ด้วยนะครับ พี่ไม่มีห้อง ค่าเอกสารผู้เรียนออกเอง มีข้อสงสัย ติดต่อที่ prateep.rx@gmail.com
pharmzaa406

Re: ติว MCQ ให้ free จ้า ลงชื่อได้เลย จำนวนจำกัด

โพสต์โดย platoo » 10 ก.ค. 2011, 00:03

ขอลงไว้ 2 คนก่อนนะค่ะ แล้วจะ e-mail ไปหาค่ะ
platoo

Re: ติว MCQ ให้ free จ้า ลงชื่อได้เลย จำนวนจำกัด

โพสต์โดย pharmzaa406 » 10 ก.ค. 2011, 01:16

เพิ่มข้อมูลครับ
เอกสารประกอบการสอนเรียบเรียงเองประมาณ 100 หน้า A4 (ถ้า xerox ประมาณ 50บาท)
พี่พักอยู่แถวบางซื่อครับ ดังนั้นจะขอติวแถวบางซื่อนะครับ ค่าเช่าสถานที่ไม่น่าจะเกินวันละพัน หารกันก็ไม่น่าจะถึงร้อยบาทครับ
pharmzaa406

โพสต์โดย phama_sukkhum » 21 ม.ค. 2012, 12:48

จะเปิดติวอีกไหมคะ
phama_sukkhum

โพสต์โดย pharmzaa406 » 29 ม.ค. 2012, 01:21

น้องรวบรวมเพื่อนมาเลยจ้า....พี่ว่างวันเสาร์ช่วงเช้าครึ่งวัน :biggrin: :biggrin:
pharmzaa406

ย้อนกลับไปยัง โอวัลติน