New Document

ช่วยตอบคำถามนี้หน่อยครับ

นักเรียนเภสัชกร

ช่วยตอบคำถามนี้หน่อยครับ

โพสต์โดย oomzaza_smile » 18 มิ.ย. 2011, 21:40

ผู้ป่วยรายหนึ่งได้รับยา Amiodarone ผสมในถุง Normal Saline และแพทย์ต้องการสั่งยา Metronidazole เพิ่มพยาบาลประจำหอผู้ป่วยจึงอยากทราบว่าจะสามารถผสมยาทั้งสองตัวลงในถุงเดียวกันได้หรือไม่ เนื่องจากผู้ป่วยอยู่ในภาวะจำกัดน้ำ หากไม่ได้ เนื่องจากอะไร และจะมีวิธีการแก้ปัญหาในผู้ป่วยรายนี้อย่างไร

ช่วยตอบด้วยนะครับ พร้อมแนะนแนว Ref.ให้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
oomzaza_smile

ย้อนกลับไปยัง โอวัลติน