New Document

สอบถามเรื่องการศึกษาต่อในระดับปริญญาโท

นักเรียนเภสัชกร

Re: สอบถามเรื่องการศึกษาต่อในระดับปริญญาโท

โพสต์โดย mama » 29 ต.ค. 2010, 01:34

PM ถามโดยตรงเลยแล้วกัน ถ้าใครสนใจต่อโท คลินิก จุฬาค่ะ
mama

Re: สอบถามเรื่องการศึกษาต่อในระดับปริญญาโท

โพสต์โดย shopper609 » 29 ต.ค. 2010, 17:44

fufong เขียน:สอบถามผู้รู้ค่า
ถ้าอยากเรียนต่อทางด้านฟาโค
มีที่ไหนเปิดมั่งคะ แล้วมีทุนให้มั้ยอ่ะคะ
ขอบคุณค่ะ ^^

เท่าที่ทราบนะครับมี มช มข มอ มน มหิดล จุฬา ของมหิดล และจุฬา มีวุฒิ ภม. นอกนั้นเป็น วบ.ม. ครับ สำหรับทุนการศึกษาก็แล้วแต่อาจารย์ด้วยครับว่าท่านมีทุนงานวิจัยหรือไม่ คงต้องติดต่อกับอาจารย์โดยตรงครับ
shopper609

โพสต์โดย Pharma_Name » 30 ต.ค. 2010, 09:13

สำหรับสาขาเภสัชวิทยา (pharmacology) นั้น ผมมีรายละเอียดนิดหน่อยมาเรียนให้ทราบ

จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
หลักสูตรวิทยาศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาเภสัชวิทยา สังกัดบัณฑิตวิทยาลัย

ม.สงขลานครินทร์
หลักสูตรวิทยาศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาเภสัชวิทยา สังกัดคณะวิทยาศาสตร์

ม.มหิดล
หลักสูตรวิทยาศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาเภสัชวิทยา (ภาคปกติ) สังกัดคณะแพทยศาสตร์ศิริราชพยาบาล
หลักสูตรวิทยาศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาเภสัชวิทยา (หลักสูตรนานาชาติ) สังกัดคณะวิทยาศาสตร์
หลักสูตรเภสัชศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาเภสัชวิทยา (หลักสูตรนานาชาติ) สังกัดคณะเภสัชศาสตร์

ม.ขอนแก่น
หลักสูตรวิทยาศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาเภสัชวิทยา สังกัดคณะแพทยศาสตร์

ม.เชียงใหม่
หลักสูตรวิทยาศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาเภสัชวิทยา สังกัดคณะแพทยศาสตร์
Pharma_Name

โพสต์โดย ojom » 09 ส.ค. 2011, 21:08

เราเรียน MBA ที่ม.หัวเฉียว ตอนนี้เค้าก้เปิดรับหลายคณะเลยนะ สนใจลองไปดูกันค่ะ http://www.hcu.ac.th/master.php
ojom

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง โอวัลติน