New Document

พี่อาภรณ์ เรื่องไปถึงไหนเเล้วหรอเงียบไปเลย

ข่าวสารสาธารณสุข

พี่อาภรณ์ เรื่องไปถึงไหนเเล้วหรอเงียบไปเลย

โพสต์โดย pompom » 25 ก.พ. 2009, 23:45

เรื่อง ไปถึงไหนเเล้ว ตกลง ได้ในอัตราไหน งง ไปหมดเเล้ว นี่ บ้าง ร พ ก็ไม่เห็น คืบหน้า
pompom

Re: พี่อาภรณ์ เรื่องไปถึงไหนเเล้วหรอเงียบไปเลย

โพสต์โดย doctor » 04 มี.ค. 2009, 11:43

ตอนนี้เหรอครับ กำลัง รวยคับ สิ้นเดือน ก็มีเงินเข้า 10000 30000 40000 ครับ ใช้เงินบำรุงโรงพยาบาล ไป สบายอีก 6 เดือน ครับ รอว่าพอถึงเวลาพิจารณา เงินก็หมด พอดีคับ แล้ว ผล สรุป ก็อาจจะยกเลิกหรือไม่ก็ไม่สนคับ ถ้า ยัง ใช้ ต่อไป ก็ได้เงิน ฟรีๆ คับ นี่ว่าจะย้ายไป นั่ง ตำแหน่ง เลขา สปสช ก็ไม่ไป แล้ว คับ อยู่ รพ เฉยๆ สิ้นเดือนก็มีเงินเข้า 40000 คับ แว่วๆ ว่า หมอใน รพ ศูนย์ จะย้ายไป รพช เปนเเถว คับ สบายคับกำลังจะได้หมอ เพิ่มคับ (โชคดีได้เกิดเปนหมอ คับ)
งานก็ไม่หนัก ครับ ยาแพงๆ ก้ไม่เอาเข้า รพ. refer ไป รับยา รพ.ใหญ่ๆ อย่างเดียวคับ
ตอนนี้เคส ผ่า ว่าจะไม่ผ่าแล้วคับ refer อย่างเดียว คับ เดี๋ยว ผิด มาตรฐาน โดนฟ้องร้อง ง่ายๆ คับ ก็ให้ ความเห็น ญาติไป ว่า เครื่องมือไม่พร้อมครับ รพ.ใหญ่ พร้อมกว่า
ยาตัวเองก็ไม่ซื้อเข้า รพ ครับ ไป รับ รพ.ใหญ่ ง่ายกว่า แถมได้ไปเที่ยวในเมืองด้วย สั่งยาไว้ ทิ้งใบสั่งแล้วไป เที่ยวก่อน ตอนค่ำๆ ค่อยมารับยาก็ได้คับ ยังไง ห้องยาก็ต้องทนทำงาน ตลอด 24 ชม อยู่แล้ว นี่คับ (ตาม HA ว่าไว้)

สรุป สบายคับ เพราะพวกผมวางแผนมาดีคับ รอพวกคุณคิดได้ ผมก็ไป ถึงไหน ต่อไหน แล้ว คับ
doctor

Re: พี่อาภรณ์ เรื่องไปถึงไหนเเล้วหรอเงียบไปเลย

โพสต์โดย pompom » 04 มี.ค. 2009, 12:57

doctor เขียน:ตอนนี้เหรอครับ กำลัง รวยคับ สิ้นเดือน ก็มีเงินเข้า 10000 30000 40000 ครับ ใช้เงินบำรุงโรงพยาบาล ไป สบายอีก 6 เดือน ครับ รอว่าพอถึงเวลาพิจารณา เงินก็หมด พอดีคับ แล้ว ผล สรุป ก็อาจจะยกเลิกหรือไม่ก็ไม่สนคับ ถ้า ยัง ใช้ ต่อไป ก็ได้เงิน ฟรีๆ คับ นี่ว่าจะย้ายไป นั่ง ตำแหน่ง เลขา สปสช ก็ไม่ไป แล้ว คับ อยู่ รพ เฉยๆ สิ้นเดือนก็มีเงินเข้า 40000 คับ แว่วๆ ว่า หมอใน รพ ศูนย์ จะย้ายไป รพช เปนเเถว คับ สบายคับกำลังจะได้หมอ เพิ่มคับ (โชคดีได้เกิดเปนหมอ คับ)
งานก็ไม่หนัก ครับ ยาแพงๆ ก้ไม่เอาเข้า รพ. refer ไป รับยา รพ.ใหญ่ๆ อย่างเดียวคับ
ตอนนี้เคส ผ่า ว่าจะไม่ผ่าแล้วคับ refer อย่างเดียว คับ เดี๋ยว ผิด มาตรฐาน โดนฟ้องร้อง ง่ายๆ คับ ก็ให้ ความเห็น ญาติไป ว่า เครื่องมือไม่พร้อมครับ รพ.ใหญ่ พร้อมกว่า
ยาตัวเองก็ไม่ซื้อเข้า รพ ครับ ไป รับ รพ.ใหญ่ ง่ายกว่า แถมได้ไปเที่ยวในเมืองด้วย สั่งยาไว้ ทิ้งใบสั่งแล้วไป เที่ยวก่อน ตอนค่ำๆ ค่อยมารับยาก็ได้คับ ยังไง ห้องยาก็ต้องทนทำงาน ตลอด 24 ชม อยู่แล้ว นี่คับ (ตาม HA ว่าไว้)

สรุป สบายคับ เพราะพวกผมวางแผนมาดีคับ รอพวกคุณคิดได้ ผมก็ไป ถึงไหน ต่อไหน แล้ว คับ

พึ่งรู้นะว่าคนเป็น หมอเค้าสอนให้มีจรรยาบรรณ ชุ่ยๆๆๆ เเบบนี้ เกรียนๆๆเเบบนี้ มันน่าเอาลูกโกร่ง ยัดปากจริง เเล้วตามด้วยฟอร์มาลินดองศพ จะได้สต๊าบ เจเนอเลชั่น เเบบนี้ไว้ เเล้วส่ง ให้เเพทยสภาอบรบ หน่อย แหมๆๆ

เอาเวลาไปนั่งนับเงินที่ได้จาก เภสัชเเละพยาบาลทั้งกระทรวงที่พร้อมใจกรวด น้ำไปให้ ยอมให้เป็นค่าสมองใหลของหมอเเบบคุณเถอะ
หรือไม่ก็เอาไปผ่อนโรง ศพ ทองคำจะได้ ตายไปพร้องกับกองเงินกองทอง นะ พ่อ หมอ แผนสูง(สูงกว่าตาตุ่มนิดนึง555++)

ถ้าจะไม่ตอบก็ไม่มีคัยว่าหรอกคับ ไม้เข้าใจ ว่า จงเกียดจงชั่ง มาจากไหน หรือ ว่า กลัวจะไม่ได้ เงิน ก้อน นี้ จึงร้อนรน ผลสุดท้ายผมก็รู้ ว่า หมอก็เห็นเเก่เงิน :lol: :lol: :lol: :lol:
pompom

โพสต์โดย NJ » 04 มี.ค. 2009, 14:02

^
^
คุณจะไปต่อล้อต่อเถียงกับเค้าทำไมละค้าบ
คนแถวนี้เค้ารู้กันหมดแล้ว
เดี๋ยวเค้ามาแล้วก็ไป ไปแล้วก็มา วนเวียนไปมาเหมือนผีไม่มีศาลงี้แหละ
ภาพประจำตัวสมาชิก
NJ

โพสต์โดย DrugCenter » 05 มี.ค. 2009, 09:20

สรุปเรื่องค่าตอบแทน...

ฉบับที่ 4 ลงวันที่ 28 พย.51(ว.994) --> http://neo.moph.go.th/pay/v994%20281151.pdf
ฉบับที่ 5 ลงวันที่ 5 กพ.52 (ว.100) --> http://neo.moph.go.th/pay/j5v100%2050252.pdf
ฉบับที่ 6 ลงวันที่ 24 กพ.52 (ว.156) --> http://neo.moph.go.th/pay/v156%20240252.pdf
ภาพประจำตัวสมาชิก
DrugCenter

ย้อนกลับไปยัง คาปูชิโน