New Document

เภสัชกรประจำเทศบาล

ข่าวสารสาธารณสุข

เภสัชกรประจำเทศบาล

โพสต์โดย Rx » 10 ส.ค. 2008, 22:49

งานเป็นยังไงมั่งคะ มีใครพอจะรู้ไหมคะ อยากโอนย้ายไปค่ะ
ใครเป็นเภสัชกรอยู่ที่เทศบาล รบกวนให้ข้อมูลหน่อยจ้า
แล้วจะเข้าไป ต้องทำยังไงบ้างคะ
Rx

Re: เภสัชกรประจำเทศบาล

โพสต์โดย 11.5 » 11 ส.ค. 2008, 20:49

เคยเป็นเภสัชกรประจำเทศบาลนคร ครับ ที่สำคัญต้องเข้าไปคุยกับงานบุคลากร ก่อนว่ามีกรอบอัตรากำลัง ตำแหน่งเภสัชกรว่างหรือไม่ ถ้าว่าง ก็ให้ไปหาเส้นสายครับ (หาผู้ใหญ่ที่รู้จักสนิทสนมกับท่านนายกเทศมนตรี)แล้วให้ผู้ใหญ่พาไปพบท่านนายกฯ ถ้าท่าน OK ก็ทำเรื่องขอโอน(ย้าย)ข้ามกระทรวง โดยให้สป.สธ.ให้โอน(ย้าย)ได้ ขณะที่ทางเทศบาล ทำเรื่องขอรับโอน(ย้าย) ทั้งสองฝ่ายจะดำเนินการประสานงานกัน ส่วนในเรื่องงานนั้นแต่ละแห่งมีนโยบายไม่เหมือนกัน ลักษณะงานมีแบบรับ และรุก งานแบบรับคืองานจายยาทั่วๆไปที่เราเคยทำนั่นแหละ แต่งานด้านรุกนั้นก็คือต้องทำโครงการเพื่อลงชุมชนบ่อย ๆ (ที่สำคัญต้องให้ผู้ใหญ่มีส่วนร่วมในกิจกรรมนั้นทุกครั้ง เป็นช่องทางให้ผู้ใหญ่ได้พบปะประชาชนบ่อย ๆ).....เฮ้อ !!!
11.5

โพสต์โดย Rx » 11 ส.ค. 2008, 20:56

ขอบคุณที่ตอบนะคะ เป็นแนวทางให้ได้พอสมควร ขอติดต่อทางpmไปนะคะ ตอบด้วยนะคะ
Rx

โพสต์โดย Rx » 12 ส.ค. 2008, 11:06

เรื่องเส้นสาย ก็พอจะมีอยู่บ้างค่ะ แต่ยังไม่รู้ลัษณะงานว่าจะเข้าไปทำอะไรบ้าง เพราะที่เทศบาลนี้ยังไม่เคยมีเภสัชกรอยู่เลยค่ะ

จึงยังไม่กล้าเข้าไปคุยด้วย ยังไม่แน่ใจว่าจะเข้าไปแล้ว ดีจริง รึเปล่า

ตอนนี้ซี 4 ค่ะ รบกวนตอบ ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
Rx

ย้อนกลับไปยัง คาปูชิโน