New Document

แจ่มครับ...

ข่าวสารสาธารณสุข

แจ่มครับ...

โพสต์โดย DrugCenter » 15 ก.ย. 2007, 21:07

จับพนง.บริษัทหลอกขายอาหารเสริม อ้างรักษาโรคร้าย

นายณรงค์ชัย จันทร์พร หัวหน้ากลุ่มงานคุ้มครองผู้บริโภค สำนักงานสาธารณสุขนครพนม พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.อ.เมืองนครพนม นำโดย พ.ต.ท.สุรศักดิ์ บุญไทย สารวัตรสืบสวน เข้าทำการจับกุม นายขุนแผน คุมสาร อายุ 50 ปี อยู่บ้านเลขที่ 76/50 หมู่ 1 ต.บางเลน จ.นนทบุรี ในฐานะตัวแทนของ บริษัท วันเนอร์ไวน์เวิร์ล จำกัด เจ้าของผลิตภัณฑ์อาหารเสริมเอโคซี พร้อมทีมงานวิทยากรขณะที่ดำเนินการจัดประชุมโฆณาสินค้ากับชาวบ้านที่เข้าร่วมรับฟังประมาณ 60 คนในโรงแรม โดยอ้างสรรพคุณผลิตภัณฑ์ดังกล่าวรักษาโรคร้ายหายได้
ยึดอุปกรณ์ของกลาง ประกอบด้วย คอมพิวเตอร์โน๊ตบุ๊ค 3 เครื่อง ผลิตภัณฑ์อาหารเสริมหลายรายการ พร้อมใบปลิวที่โฆษณาที่ระบุว่าผู้ป่วยรับประทานอาหารเสริมแล้วหายจากโรคร้าย เจ้าหน้าที่ได้แจ้งข้อกล่าวหาตามความผิด โฆษณาสินค้าโดยไม่ได้รับอนุญาตและโฆณาสินค้าชวนเชื่อหลอกลวงผู้บริโภคเกินจริง ขณะที่นายขุนแผน ตัวแทนบริษัท ปฏิเสธที่จะให้การในชั้นสอบสวน รอให้การในชั้นศาลเพียงอย่างเดียว

แจ่มครับ :t_up:
ภาพประจำตัวสมาชิก
DrugCenter

Re: แจ่มครับ...

โพสต์โดย nitnit » 15 ก.ย. 2007, 21:39

น่าจะ"ภก.ณรงค์ชัย จันทร์พร  เภสัชกร 8 หัวหน้ากลุ่มงานคุ้มครองผู้บริโภค" :lol: :lol: :lol:
nitnit

โพสต์โดย API » 15 ก.ย. 2007, 21:51

Adoxy อีกแล้ว ........

ผมมีข้อสงสัยว่า สารละลายที่ว่านี้ ซึ่งอ้างว่าใช้เพียง 5-10 หยด ดื่มทุกวัน แล้วสามารถแก้สารพัดโรค หอบหืด ถุงลมโป่งพอง เบาหวาน รวมไปถึงการนำไปฉีดพ่นบริเวณบาดแผลเรื้อรังแล้วทำให้ดีขึ้น มีเพียงสารกลุ่มเดียวที่ผมคิดออกว่าสามารถทำให้เกิดผลดังกล่าวได้ ก็คือ.........

"สเตียรอยด์"

ไม่ลองส่งตัวอย่างที่จับได้ไปวิเคราะห์ดูก็น่าจะดีนะครับ เผื่อจะไขข้อสงสัยได้......
API

โพสต์โดย นิวัช » 16 ก.ย. 2007, 08:09

เมื่อ 2 วันที่แล้วก็มีมาถาม บอกกินแล้วดี
คนไทย!!!!
นิวัช

โพสต์โดย apotheker » 16 ก.ย. 2007, 08:48

พวกนี้หากินกับความหวังของคนที่กำลังสิ้นหวัง  :cry:
รูปภาพ
apotheker
Global Moderator

โพสต์โดย azzuri » 16 ก.ย. 2007, 10:18

:lol: :lol: :lol:

รอดูวันนี้จะไปแผงฤทธิ์ที่มุกดาหารได้หรือป่าว
ถ้าแผงฤทธิ์ ไม่ออก มีสิทธิ์ adoxy ไม่ได้ผุดไม่ได้เกิด
เค้าเรียกว่า โดนดาบแรกแล้วไม่จำ  มานต้องเจอดาบ สอง
แล้ววันมุกดาหารจะลง ดาบสาม.....ตามด้วย หนองคาย กับ ขอนแก่น
เภสัชกร = เภสัชกรรม + กรรมกร
อยากให้โลกนี้ไม่มีโชคร้าย
Welcome to My Life
Casa di AzzurRi = บ้านของนาย อัซซูร์รี่
azzuri

โพสต์โดย jr_kk » 16 ก.ย. 2007, 15:31

API เขียน:Adoxy อีกแล้ว ........

ผมมีข้อสงสัยว่า สารละลายที่ว่านี้ ซึ่งอ้างว่าใช้เพียง 5-10 หยด ดื่มทุกวัน แล้วสามารถแก้สารพัดโรค หอบหืด ถุงลมโป่งพอง เบาหวาน รวมไปถึงการนำไปฉีดพ่นบริเวณบาดแผลเรื้อรังแล้วทำให้ดีขึ้น มีเพียงสารกลุ่มเดียวที่ผมคิดออกว่าสามารถทำให้เกิดผลดังกล่าวได้ ก็คือ.........

"สเตียรอยด์"

ไม่ลองส่งตัวอย่างที่จับได้ไปวิเคราะห์ดูก็น่าจะดีนะครับ เผื่อจะไขข้อสงสัยได้......

เคยลองใช้ชุดตรวจทำการตรวจสอบเบื้องต้นแล้ว
ผลปรากฏว่าไม่มีสเตียรอยด์ครับ  แต่ยังไม่ได้ส่งไปวิเคราะห์ที่ศูนย์วิทย์ฯครับท่าน
jr_kk

โพสต์โดย paracetamol » 17 ก.ย. 2007, 10:36

:lol: :lol:
ยังไม่`รวย` ทำตัว`รวย` ไม่มีวัน`รวย`...
ยังไม่`จน` ทำตัว`จน` ไม่มีวัน`จน`

เลิก`เหล้า` เลิก`จน`
paracetamol

โพสต์โดย azzuri » 17 ก.ย. 2007, 11:14

azzuri เขียน: :lol: :lol: :lol:
แล้ววันมุกดาหารจะลง ดาบสาม.....ตามด้วย หนองคาย กับ ขอนแก่น

หนองคาย  22 กย รร.โขงค้ำคูณ  ปากคาด
ขอนแก่น    23 กย รร.แก่นนครโฮเต็ล

ฝากด้วยนะครับ
พวกหากินบนความหวังสุดท้าย เอามานให้ตายไปเลย
Casa di AzzurRi = บ้านของนาย อัซซูร์รี่
azzuri

โพสต์โดย เภสัชทุง » 17 ก.ย. 2007, 12:56

เมื่อวานนี้ ที่มุกดาหารไม่มีการจัดประชุมครับ คาดว่า แผนการโฆษณาอาจมีการปรับเปลี่ยน ได้ข่าวว่าอาจไปที่อุบล

ยังไงก็ฝากจังหวัดที่อยู่ในแผนฯ เฝ้าระวังไปก่อนครับ แต่อาจต้องรอบคอบมากขึ้น เพราะพวกเขาคงมีการป้องกันมากกว่าเดิม อย่างเช่น มีการจ้างบอดี้การ์ดตามผับมาคุมหน้าประตูเพื่อเช็คว่ามีตำรวจแฝงตัวเข้ามาไหม ยกเว้นการแจกแผ่นพับเฉพาะผู้สมัครเป็นสมาชิกขายตรง หรือ อาจเปลี่ยนไปจัดในสถานที่เฉพาะซึ่งบุคคลทั่วไปเข้าไม่ได้

ยังไงหากจังหวัดไหนดำเนินการแล้ว ควรประชาสัมพันธ์ผ่านสื่อมวลชนให้เกิดกระแส และยึดเครื่องโน้ตบุ๊คให้หมด เพื่อตัดอุปกรณ์ทำมาหากินจนกว่าศาลจะพิพากษา

จากข้อมูลจากโน๊ตบุ๊ค ทราบว่า มีการโฆษณาที่เกินจริงที่จังหวัดนครศรีธรรมราช และ เชียงรายด้วยครับ ถึงขนาดทำเป็นวีซีดีต้นแบบไว้เผยแพร่ทีเดียวครับ
เภสัชทุง

โพสต์โดย postkk » 17 ก.ย. 2007, 14:54

อาทิตย์ที่แล้วหลังจาก clear เรื่องหนังสือปลอมได้แล้ว
หัวหน้าสั่งการให้พร้อมรบ  จึงประสานสารวัตรสืบของกองเมืองเพื่อขอกำลังไว้แล้ว 
แต่โชคดี  check กับทางโรงแรมก่อน  ปรากฎว่าไม่มีการจัดงานใดๆในวันดังกล่าว
เฮ้ออออ!!!!!!.......รอดตัวไปแม่น้องออม
postkk

text

โพสต์โดย azzuri » 03 ต.ค. 2007, 11:26

พึ่งมาจัดรวมพลadoxyอีสานที่สกลนคร
แต่คงกลัวโดนอีกรอบ
มาคราวนี้พี่แกเล่นเรื่องขายตรงอย่างเดียว
azzuri

ย้อนกลับไปยัง คาปูชิโน