New Document

เรื่องข้อมูลการจัดสรรลูกจ้างชั​่วคราวตำแหน่งเภสัชกร

ข่าวสารสาธารณสุข

เรื่องข้อมูลการจัดสรรลูกจ้างชั​่วคราวตำแหน่งเภสัชกร

โพสต์โดย teeranat » 30 มี.ค. 2012, 18:13

ไม่ทราบว่ามีความคืบหน้าไหมคะ
มีใครพอจะมีไฟล์ การจัดสรรของแต่ละจังหวัดบ้างไหม
และมีจังหวัดไหนที่ ทาง สสจ. ดำเนินการไปบ้างหรือยังคะ
teeranat

Re: เรื่องข้อมูลการจัดสรรลูกจ้างชั​่วคราวตำแหน่งเภสัชกร

โพสต์โดย shiro-rose » 03 เม.ย. 2012, 13:05

จังหวัดตรังในส่วนลูกจ้างยังไม่มีการเคลื่อนไหวเลยค่ะ แถมหัวหน้ายังมาบอกว่าในส่วนของลูกจ้างน่าจะไม่มีการบรรจุแล้ว อาจต้องรอให้มีการเกษียณหรือมีการลาออกของเภสัชกรในโรงพยาบาลจึงจะมีการขยับจากลูกจ้างชั่วคราวเป็นลูกจ้างประจำ ส่วนการเคลื่อนไหวล่าสุดของตำแหน่งข้าราชการเภสัชกรในจังหวัดก็คือ รับน้องใช้ทุนที่จบใหม่ปีนี้เข้ารับตำแหน่งแล้ว 5 ตำแหน่งด้วยกัน โดยกระจายมาที่ รพ.ศูนย์ 2 ตำแหน่ง รพช 1 ตำแหน่ง วสส 1 ตำแหน่ง และ สสจ 1 ตำแหน่ง เห็นแล้วก็ปวดใจเหมือนกันนะคะ ไม่ได้อิจฉาน้องค่ะพูดจากใจจริง แค่น้อยใจในกระบวนการการจัดการของทางผู้ใหญ่ทั้งในระดับใกล้และระดับไกลของเราแค่นั้นเอง ถือว่าเราดวงไม่ดีก็แล้วกัน เฮ้อ.......
shiro-rose

Re: เรื่องข้อมูลการจัดสรรลูกจ้างชั​่วคราวตำแหน่งเภสัชกร

โพสต์โดย makoto1982 » 17 พ.ค. 2012, 22:02

เหมือนตรังจะได้โควต้าเภสัชลูกจ้างที่ทำงานตั้งแต่ปี 50 51 -- 3 ตำแหน่งนะครับ ลองเข้าไปดูตรงนี้ viewtopic.php?f=2&t=40830 :razz:
makoto1982

ย้อนกลับไปยัง คาปูชิโน