New Document

ความรู้สึกของเภสัชกรลูกจ้างชั่วคราว ณ ตอนนี้ทุกคนเป็นยังไง

ข่าวสารสาธารณสุข

ความรู้สึกของเภสัชกรลูกจ้างชั่วคราว ณ ตอนนี้ทุกคนเป็นยังไง

โพสต์โดย Arcoxia » 14 มิ.ย. 2011, 10:28

Arcoxia

Re: ความรู้สึกของเภสัชกรลูกจ้างชั่วคราว ณ ตอนนี้ทุกคนเป็นย

โพสต์โดย Arcoxia » 14 มิ.ย. 2011, 10:33

ด่วน ! การขอบรรจุเภสัชกรเป็นข้าราชการ
โดย เภสัชทุง ? 16 ก.พ. 2009, 01:01

ทราบจาก ภก.กิตติ พิทักษ์นิตินันท์ กรมสนับสนุนบริการสุขภาพ ว่า ขณะนี้ กระทรวงสาธารณสุขกำลังทำเรื่องบรรจุเภสัชกรที่เป็นลูกจ้างให้เป็นข้าราชการให้หมด ก่อนที่จะมีการรับเภสัชกรคู่สัญญาฝ่ายเดียวในปี 2553 ดังนั้น จึงขอแจ้งมาเพื่อให้สำรวจน้องๆ เภสัชในหน่วยงานที่ยังเป็นลูกจ้าง และทำเรื่องมาที่ สสจ.เพื่อขอตำแหน่งว่างที่กระทรวงฯ โดยอ้างภาระงานและ GIS ขอให้ส่งมาด่วนครับ เพราะพี่กิตติแจ้งว่า เขาปิดรับตั้งแต่ปลายเดือน มค. แล้ว แต่ที่ผ่านมา ทางกลุ่มพี่กิตติไม่ได้แจ้งมาเป็นทางการ อาจทำให้ตกขบวนหลายจังหวัด

หากส่งให้ สสจ.แล้ว ให้สำเนา Fax ไปที่ สำนักพัฒนาระบบบริการสุขภาพ 0-2590-1634 หรือ kittipitak@gmail.com

เภสัชทุง
เภสัชกรออนไลน์

--------------------->>
จากกระทุ้นี้ ณ ตอนนี้ยังไม่มีไรคืบหน้าเลยครับ ทำไมพี่ๆไม่เห็นใจพวกเราบ้าง หรือเป็นเพราะพี่ๆบรรจุแล้ว น้องที่เหลือช่างหัวมัน เฮ้อ ... อย่างงานเภสัชกรลูกจ้างบางคนล้นมือ ข้าราชการบางคนที่เป็นรุ่นพี่ก็ไม่เห็นจะทำไร งานเริ่มทำ 8.30 น. ข้าราชการเภสัชมา 9.00 แต่น้องลูกจ้างต้องมา 8.00 มันเลื่อมล้ำกันเกินไปครับ สิทธิต่างๆก้อไม่เท่ากัน ตอนนี้ทำงานคุ้มครองก้ทำแบบไม่เต็มที่ ทำไมพี่เภสัชที่บรรจุแล้วไม่มาทำเอง ผมแค่ลูกจ้างชั่วคราวนะครับ อำนาจต่างๆในการทำงาน คบส.มันจะเท่าเภสัชข้าราชการไหมครับ พูดมาแล้วก็เศร้าครับ....สงสารกันบ้างครับ
Arcoxia

Re: ความรู้สึกของเภสัชกรลูกจ้างชั่วคราว ณ ตอนนี้ทุกคนเป็นย

โพสต์โดย Phar35 » 15 มิ.ย. 2011, 08:42

เห็นใจครับที่น้องลูกจ้างทำงาน คบส ลำบาก เนื่องจากไม่เป็นข้าราชการ ก็ เน้นทำงานคลินิกให้มากครับ เนื่องจาก ผอ จะได้เห็นผลงานมากกว่างาน คบส ซึ่งผอ ไม่ค่อยเห็นผลงานครับ
Phar35

โพสต์โดย korpai » 16 มิ.ย. 2011, 12:32

ทำงาน คบส ก็เห็นผลงานเช่นกันหละ ถ้ารู้จักทำ
อาจจะลำบากหน่อยแค่ คำสั่ง เป็นนั่นเป็นนี่

แล้วเรื่องขั้น หรือ เงินเดือน ก็ขึ้นอยู่กับหัวหน้าฝ่าย จะ หนุนป่าว
korpai

โพสต์โดย beebee » 18 มิ.ย. 2011, 23:17

ทำใจเหอะ ข้าราชการเค้าก็กลัวว่าถ้าแสดงตัวจะกระทบกับงาน ผลงาน ตำแหน่งงานของเค้าน่ะ ก็เลยไม่มีใครกล้าออกตัวกันโจ่งแจ้งหรอก
อีกอย่าง เค้าบรรจุแล้ว เราจะได้บรรจุหรือไม่ก็คงไม่เกี่ยวกับเค้าไง ถึงเราลาออก เด๋วก็มีน้องใช้ทุนมา fill แทน งานเค้าก็ยังเท่าเดิม ไม่เดือดร้อน
เค้าก็คงทำได้แค่ เห็นใจเราง่ะ
ตอนนี้ก็เหนื่อยใจนะ งานที่พี่ข้าราชการไม่อยากทำก็ให้ลูกจ้างทำ บังเอิญงานที่เค้าไม่อยากทำมันเยอะ งานที่เราต้องทำก็เลยเยอะจนล้นมือ ก็ทำใจๆ อดทนๆ แต่ถ้าไม่ได้บรรจุแล้ว เราก็คงขออำลา :smile:
beebee

โพสต์โดย Title » 21 มิ.ย. 2011, 14:53

เป็นผู้แทนน่าจะรุ่งกว่า
Title

โพสต์โดย TUANG » 06 ส.ค. 2011, 21:05

ไม่เห็นใครด่าอาจารย์หน้าเงิน มหาลัยหน้าเลือดต้องการเงินบ้าง เปิดกันเข้าไป จบมาทำงานไม่ได้ ทำงานไม่เป็น ไม่มีคุณภาพ แล้วจะโทษใครดี วิชาชีพเภสัชตอนนี้มันด้อยค่ากว่าพยาบาลมากแล้วละ
TUANG

ย้อนกลับไปยัง คาปูชิโน