New Document

ผมคงมีความคิดที่หลงยุคสมัยกระมัง

ผมคงมีความคิดที่หลงยุคสมัยกระมัง

โพสต์โดย อันดามัน » 30 มี.ค. 2010, 13:53

สมัครเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ ก็กระเหี้ยนกระหือรือ ตามประสาคนไฟแรง เข้าไปอ่านทุกห้อง ห้องไหนมีหัวข้อน่าสนใจก็แสดงความคิดเห็นแบบคนมาใหม่ อาจดูโฉ่งฉ่างไปบ้าง หวังว่าคงไม่ถือสา ก็ทำตามธรรมเนียมทักทายเพื่อนๆพี่ๆน้องๆวิชาชีพเดียวกัน ก็สะดวกดีทุกห้อง แต่พอถึงหน้าห้องสุดท้ายเปิดเข้าไปดู ห้องนี้เขาคงให้ดูเฉยๆ แต่ทำไมคนอื่นแสดงความเห็นและตั้งหัวข้อได้ ก็เลยสงสัยว่าต้องสมัครพิเศษหรือให้คนพิเศษหรือเปล่า ชวนให้คิดตะหงิดๆ ถึงเรื่องอมาตย์และไพร่ที่กำลังฮิตอยู่ เพื่อนเภสัชหลายคนไม่เข้าใจเรื่องอมาตย์และไพร่จริงๆ จึงขอความกระจ่างในเรื่องนี้ด้วย คิดว่าคงไม่ใช่ผมคนเดียวที่มีความประสงค์ หลายคนก็คงมีปัญหาเรื่องนี้อยู่ เภสัชกรรู้การเมืองไม่ได้หรือครับ
อันดามัน

Re: ผมคงมีความคิดที่หลงยุคสมัยกระมัง

โพสต์โดย SinWiSuth » 30 มี.ค. 2010, 15:56

ใจเย็นๆ สิครับ

แต่จะว่าไป ผมยังไม่เคยเข้าไปอ่านห้องนั้นเลย

อิอิ
ส มั น ต ภั ท ร ::: เภ สัช ม อ นอ รุ่น เก้า
SinWiSuth

Re: ผมคงมีความคิดที่หลงยุคสมัยกระมัง

โพสต์โดย apotheker » 30 มี.ค. 2010, 17:14

มันเกิดจากการที่มีคนพยายามปั่นกระทู้ ตั้งเองชงเองชิมเอง โดยเปลี่ยนลอคอินเข้ามาตอบ
ทีมงานไม่อยากให้มีการปั่นกระทู้แบบนี้ในห้องการเมืองที่สถานะทางการเมืองกำลังไม่ดีนัก
จึงได้ตั้งให้เฉพาะสมาชิกที่ลงทะเบียนแบบเปิดเผย(แจ้งชื่อที่อยู่ชัดเจน)เท่านั้นที่ตอบกระทู้ได้ในห้องการเมือง

ขออภัยในความไม่สะดวกครับ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
apotheker
Global Moderator

โพสต์โดย adRIAmYCin » 30 มี.ค. 2010, 17:33

เดี๋ยวจะเปิดการรับสมัครเข้ากลุ่มเภสัชกรออนไลน์ให้นะครับ โดยผู้สมัครต้องกรอกข้อมูลส่วนตัวแบบเดียวกันการสมัครเข้ากลุ่มเภสัชกรร้านยา คล้ายๆแบบนี้นะครับ
viewtopic.php?f=39&t=21207

ข้อมูลที่จะต้องกรอกก็เป็นไปตามนี้ครับ

รูปภาพ

หลังจากที่ตรวจสอบข้อมูลแล้วก็จะได้รับการตอบรับให้เข้ากลุ่ม ก็จะสามารถตั้งและตอบกระทู้ในห้องนั้นได้ครับ
adRIAmYCin

โพสต์โดย Wiz@rd. » 30 มี.ค. 2010, 18:55

เอา dataset แบบสภาเลยไม๊ หุหุหุ...
Wiz@rd.
Global Moderator

โพสต์โดย Mheeflash » 30 มี.ค. 2010, 22:06

จริงๆ ก็อยากมีส่วนร่วมเท่าที่เป็นประโยชน์และเป็นไปได้นะครับ
แต่ไม่มั่นใจจริงๆ ว่าการเปิดเผยข้อมูลบางส่วน จะทำให้เกิด Conflict of Interests ตามมาในอนาคตหรือไม่
Mheeflash

โพสต์โดย yawared » 31 มี.ค. 2010, 07:10

เป็นการระแวงเกินไปไหมคะ
เรามาพูดคุยกัน สำคัญอยูที่เนื้อหาสาระน่ารับฟังมีความเห็นหรือไม่
การตั้งขั้นตอนหลายขั้นตอนในการแสดงตัวไม่มีความสำคัญอะไรเลย
อยู่ที่ความเห็นมีเหตุผลหรือไม่

ดูแค่ห้อง โกโก้ ชุมนุมศิษย์เก่าทุกสถาบัน การมารายยงานตัวยังไม่ต้องบอกชื่อเลย คนก็เข้ามากันคึกคัก

การมาจำกัดสิทธิตามที่ผูดูแลบอก ผลจึงดูแล้วห้องนี้เงียบวังเวง จนดูเหมือนว่าเภสัชกรไร้วิสัยทัศน์เรื่องการเมือง ซึ่งเป็นภาพที่แย่เอามากนะคะ
yawared

โพสต์โดย kohboy » 31 มี.ค. 2010, 09:45

อันดามัน เขียน:...
อาจดูโฉ่งฉ่างไปบ้าง หวังว่าคงไม่ถือสา..
...

"ถ้าเจอคนอื่นตอบมาแบบนี้บ้าง ก็ต้องรับได้ด้วยนะครับ,อย่าเบรคแตกละกัน
เพราะเท่าที่ผมอยู่กับเวปนี้มาหลายปี เวลาคุยการเมืองทีไร; โดยเฉพาะสีแดงสีเหลืองมาเจอกัน..วุ่นวายทุกที!!"

:cool:

ปล.
ผมไม่ใช่เหลืองหรือแดงครับ
:twisted:
kohboy

โพสต์โดย yeddamon » 11 เม.ย. 2010, 02:21

เห็นด้วยกับพี่ Kohboy :mrgreen:
กินของร้อน ใช้ช้อนกลาง หมั่นล้างมือ
yeddamon

โพสต์โดย yawared » 19 เม.ย. 2010, 06:57

เสียดายที่พวกเราเสียโอกาสในการรับรู้ข่าวสาร
เพื่อนเราเองวันๆนั่งอยู่ห้องยา ไม่มีเวลาที่จะไปเข้าเวบไซต์การเมืองที่ไหน
แต่เธอก็แวะเวียนมาที่ PharmaCafe.com เป็นส่วนมาก
เวลาห้องยาเสวนากันในห้องยาแม้แต่หมอก็เข้ามาเสวนาด้วย คนที่ไม่เปิดหูตากว้างก็คุยกับเขาไม่รู้เรื่อง

PharmaCafe.com น่าเปิดใจกว้าง
น่าจะมีวิธีการ "ขบวนการตัดสินใจ" decision making

ชาติบ้านเมืองต้องสำคัญกว่า การกลัวหรือ ปอดแหก กับการป่วนของใครบางคน
yawared

โพสต์โดย เอกราช » 20 เม.ย. 2010, 14:06

มาให้กำลังใจครับ
คุณไม่ได้ผิดปกติหรอก
แต่คนอื่นเขาไม่ปกติ
เอกราช

โพสต์โดย เอกราช » 20 เม.ย. 2010, 14:07

การแสดงความคิดเห็นต้องไม่มีข้อแม้ใดๆ
ยิ่งชาติอยู่ในขั้นวิกฤติต้องรวดเร็วกล้าหาญ
เอกราช

โพสต์โดย adRIAmYCin » 20 เม.ย. 2010, 14:45

นึกว่าจะมีเฉพาะทักษิณที่มีนอมินี แถวนี้ก็มีล๊อกอินนอมินีด้วยเนอะ :razz: :razz: :razz:
adRIAmYCin

โพสต์โดย cherrypink » 21 เม.ย. 2010, 11:38

จริงๆเราคุยกันได้นะ ไม่ว่าสีใด น้องสาวสีเหลือง(บอกไม่ใช่สีเหลืองหรือแดง แต่ยุคนี้ต้องยอมรับว่าไม่มีหรอกเพราะมันอยู่ใกล้ตัวคนไทยทุกคน แต่จะเอนไปทางเหลืองหรือแดงเท่านั้น) แต่เราก็แชทกันได้ (ไม่ได้อยู่ใกล้กัน) เถียงกันไปเถียงกันมา สุดท้ายเขาจบลงที่ คุยแล้วเครียด ไม่เอาดีก่า แต่สงสัยเหลือเกิน เรามีข้อมูลมากมายให้เขาลองเปิดใจไปอ่าน ไปคิดเอง เชื่อหรือไม่อยู่ที่เขา แต่เหลือง กลับ บอกว่า มติชนรายปักษ์ฉบับล่าสุดมันเข้าข้างแดง แต่เราว่ากลางๆนะ มีทั้งเหลือง(แมร์)และ แดง (คำ ผกา) หรือ ไม่ว่าสื่อด้านอื่นๆ ก็ไม่ยอมรับ จะเชื่อแต่ว่าแดงทำเพื่อทักกี้ โดนเขาหลอก ...เฮ้อ... คุนจนไม่อยากเครียดแล้ว ชาชิน
สุดท้าย อยากให้เปิดใจ ....
cherrypink

โพสต์โดย Pharmacog. » 22 เม.ย. 2010, 14:16

มีความเห็นเหมือนคุณ cherrypink ครับ คืออยากให้เปิดใจ เพื่อรักษาประเทศชาติไว้
Pharmacog.

ย้อนกลับไปยัง เหตุบ้าน การณ์เมือง