New Document

ขอความเห็นหน่อยค่ะ

ขอความเห็นหน่อยค่ะ

โพสต์โดย rasberries » 28 ต.ค. 2008, 11:48

สมัคร ร.ร ให้ลูกเมื่อ summer ที่ผ่านมา มีค่าแรกเข้า ก็สูงอยู่ จำนวนหนึ่ง เรียนมาจนถึงเทอม 1 โรงเรียนมีข่าวรั่วมาว่าจะยุบ เพื่อรวมกับ สาขาใหญ่ ซึ่งลูกไม่เต็มใจที่จะเข้าไปเรียนที่สาขาใหญ่ เนื่องจากเคยไปดูไว้แล้ว แต่ลูกไม่ชอบ เราจะย้ายลูกไปเรียนโรงเรียนอื่น ซึ่งก็มีค่าแรกเข้า สูง อีกเหมือนกัน เหตุการณ์แบบนี้ เราพอที่จะต่อรองกับ โรงเรียนที่เรียนอยู่ได้อย่างไรบ้างหรือเปล่า มีความคิดเห็นดีๆ แนะนำไหมคะ
rasberries

Re: ขอความเห็นหน่อยค่ะ

โพสต์โดย apotheker » 28 ต.ค. 2008, 11:58

แนะนำว่าไปถามใน เวปบอร์ดของพันทิพ ห้อง"ชานเรือน" จะได้คำตอบที่ดีกว่านะครับ
แต่ส่วนตัวคิดว่าแป๊ะเจี๊ยะ เจี๊ยะไปแล้วคงคายยากครับ
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
apotheker
Global Moderator

ย้อนกลับไปยัง เหตุบ้าน การณ์เมือง