New Document

ท่านอึดอัดกับกลุ่มหรือเรื่องใดมากที่สุด ระบุเหตุผลด้วยครับ

ในสภาพปัจจุบันท่านอึดอัดกับเรื่องใดมากที่สุด

รัฐบาล
11
55%
พันธมิตร
6
30%
น้ำมันแพง
2
10%
พรรคฝ่ายค้าน
0
ไม่โหวต
อื่นๆ
1
5%

โหวตทั้งหมด : 20

Re: ท่านอึดอัดกับกลุ่มหรือเรื่องใดมากที่สุด ระบุเหตุผลด้วยครับ

โพสต์โดย py106 » 27 ส.ค. 2008, 01:07

sting19 เขียน:เราต้องอยู่ในสังคมนี้ครับ

เราไม่สามารถหนีไปบวชได้

ต้องยอมรับและปรับตัวครับ

ต้องไม่ให้สื่อสารมวลชนชี้นำความคิดเรานะครับ

ผมเข้าใจว่าเรากำลังโดนสื่อครอบงำอยูครับ

ตรงไปอ่ะป่าว

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ผมเห็นด้วยครับ ถ้ามองดีๆ แล้วจะพบว่าคนไทยอ่านหนังสือน้อยมาก ส่วนใหญ่เน้นฟังเค้ามาแล้วเลือกเชื่อตามที่ตนชอบกันครับ อันนี้ไม่ได้หมายความเฉพาะคนต่างจังหวัดอย่างเดียวนะครับ... คนกรุงบ้านเราก็ตัวดีครับ... พอๆกันจนดูจะเป็น national behaviour ซะแล้ว...เฮ้อ....

ปล. ยกตัวอย่างครับ ไหนๆนี่ก็บอร์ดการเมือง.... พวกเรามีใครอ่านคดีปราสาทพระวิหารสมัยก่อนนู๊น ฉบับภาษาปะกิด หรือภาษาไทยก็ได้เอ้า (เอาแบบที่เป็น raw data นะครับ) จบแล้วบ้างยกมือขึ้นครับ.....
(=เก็บมือเงียบเหมือนกัน :mrgreen: =)
แวะไปเยี่ยมชมกันได้ครับ
http://py106travel.blogspot.com
ภาพประจำตัวสมาชิก
py106

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง เหตุบ้าน การณ์เมือง