New Document

ทำยาคุมหล่นหายค่ะ

สนทนาวิชาการและปัญหาการใช้ยา
กรณีที่ผู้ถามไม่ใช่บุคลากรทางการแพทย์ กรุณาแจ้งเพื่อการตอบคำถามที่เหมาะสมกับท่าน

ทำยาคุมหล่นหายค่ะ

โพสต์โดย almoncoco » 23 ก.ย. 2013, 19:17

คือว่ากินยาคุมแบบ 28 เม็ดค่ะ แต่ทำยาคุมเม็ดที่ 14 หล่นแล้วหาไม่เจอ เลยกินเม็ดที่ 15 แทน

จะต้องทำยังไงต่อคะ ต้องซื้อแผงใหม่มากินแทนเม็ดที่หายไป หรือกินเม็ดต่อๆไปได้เลย

คือตอนนี้กินมาถึงเม็ดที่ 20 แล้วค่ะ ( ที่จริงต้องถึงเม็ดที่ 19 ) รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ :confuseD:
almoncoco

ย้อนกลับไปยัง มอคค่า