New Document

ขอคำปรึกษาในการเลือกเรียนเภสัชต่อหน่อยครับ

สนทนาวิชาการและปัญหาการใช้ยา
กรณีที่ผู้ถามไม่ใช่บุคลากรทางการแพทย์ กรุณาแจ้งเพื่อการตอบคำถามที่เหมาะสมกับท่าน

ขอคำปรึกษาในการเลือกเรียนเภสัชต่อหน่อยครับ

โพสต์โดย Justsuphawit » 01 ก.ย. 2013, 00:38

คือตอนนี้ผม ม.6 แล้วอะครับ แล้วก้ตัดสินใจไว้แน่นอนแล้วว่าอยากจะเรียนพวกเกี่ยวกับวิชาชีพเภสัช
แต่ประเด็นหลักคือผมอยากทราบว่าต่อไปข้างหน้า ระหว่างการบริบาลกับวิทยาศาสตร์ทางเภสัชกรรม อันไหนจะไปได้ดีกว่ากันอะครับ
คือความจริงผมก็อยากมีร้านยาร้านนึงของผมนะครับ แต่ปัจจุบันนี่ร้านยานี่เยอะแยะเลยนะครับ แต่ผมก้สนใจที่จะไปทำงานในโรงงานเหมือนกันอะครับ แล้วก็เคยฝันไว้ว่าจะมีโรงงานของตัวเองให้ได้สักวันนึง :neutral:
Justsuphawit

ย้อนกลับไปยัง มอคค่า