New Document

สอบถาม Drug Identification ยาเม็ดสีชมพูขาว

สนทนาวิชาการและปัญหาการใช้ยา
กรณีที่ผู้ถามไม่ใช่บุคลากรทางการแพทย์ กรุณาแจ้งเพื่อการตอบคำถามที่เหมาะสมกับท่าน

สอบถาม Drug Identification ยาเม็ดสีชมพูขาว

โพสต์โดย ChayanidB. » 19 มิ.ย. 2013, 22:36

ผู้ป่วยรับยาจากคลินิกที่คลอง 11 ขวามือของร้านเซเว่น จังหวัดนครนายกค่ะ

เป็นยาฆ่าเชื้อ รับประทาน 1 เม็ด 3 เวลา ก่อนอาหาร เช้า กลางวัน เย็น ค่ะ

เม็ดแคปซูลสีชมพู - ขาวมุก ดังรูปค่ะ

อยากทราบว่าเป็นยาอะไร เพราะผู้ป่วยแพ้ยาตัวนี้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

รูปภาพ
ChayanidB.

Re: สอบถาม Drug Identification ยาเม็ดสีชมพูขาว

โพสต์โดย DKNY » 03 ก.ค. 2013, 14:59

น่าจะเป็น Amoxicillin ครับ
รูปภาพ

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
DKNY

ย้อนกลับไปยัง มอคค่า