New Document

อยากทราบเรื่องการกินยาคุมค่ะ

สนทนาวิชาการและปัญหาการใช้ยา
กรณีที่ผู้ถามไม่ใช่บุคลากรทางการแพทย์ กรุณาแจ้งเพื่อการตอบคำถามที่เหมาะสมกับท่าน

อยากทราบเรื่องการกินยาคุมค่ะ

โพสต์โดย naphassorn » 19 มิ.ย. 2013, 20:07

เพิ่งเริ่มกินยาคุมแผงแรกได้ 9-10 วันค่ะ แต่แผลอปล่อยในไปนิดหนึ่ง เลยไปซื้อยาคุมฉุกเฉินมากินทันที โดยยาคุมแบบเดือนก็กินอยู่ปกติ อยากทราบว่าจะท้องไหมคะ ?
naphassorn

Re: อยากทราบเรื่องการกินยาคุมค่ะ

โพสต์โดย DKNY » 03 ก.ค. 2013, 15:03

ให้รอดุประจำเดือนก่อนครับ ถ้าประจำเดือนมา ก็ไม่น่าจะท้อง แต่เมื่อทานยาคุมกำเนิด และกินยาคุมฉุกเฉินโอกาสท้องน่าจะน้อยมาก
แต่ถ้ายังไงเพื่อความมั่นใจ หลังจาก 1 เดือน ให้ตรวจตั้งครรภ์ก่อนครับ
รูปภาพ

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
DKNY

ย้อนกลับไปยัง มอคค่า