New Document

[ขอคำปรึกษาหน่อยครับ] มีอาการไอ มา1-2สัปดาห์ละครับ

สนทนาวิชาการและปัญหาการใช้ยา
กรณีที่ผู้ถามไม่ใช่บุคลากรทางการแพทย์ กรุณาแจ้งเพื่อการตอบคำถามที่เหมาะสมกับท่าน

[ขอคำปรึกษาหน่อยครับ] มีอาการไอ มา1-2สัปดาห์ละครับ

โพสต์โดย thanakritz » 08 มิ.ย. 2013, 11:04

คือ.. ผมได้รับการผ่าตัดผนังหัวใจรั่วด้านล่าง กับเส้นเลือดตีบมาครับ ได้ออกจาก โรงพยาบาลมาแล้ว ตอนนี้ผ่านไป 3 สัปดาห์แล้ว มีอาการไอ ไปพบแพทย์ แพทย์บอกเป็นหลอดลมอักเสบจากการที่ตอนผ่าตัดใช้เครื่องช่วยหายใจ โดยแพทย์บอกให้ไอจนมันหายไปเอง แต่ผมเวลาไอจะเจ็บหน้าอกมาก เจ็บบริเวณแผลผ่าตัดมากครับ จึงอยากขอคำแนะนำ ยาที่สามารถซื้อได้ตามร้านเภสัชกรมาบรรเทา จนโรคหายครับ

**คุณหมอได้ให้ Ibuprofen 400mg กับ SARA 500mg มาทานบรรเทาละครับ แต่เหมือนอาการไม่ค่อยดีขึ้นเลย**

ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ
thanakritz

Re: [ขอคำปรึกษาหน่อยครับ] มีอาการไอ มา1-2สัปดาห์ละครับ

โพสต์โดย DKNY » 03 ก.ค. 2013, 15:05

อาการไอแบบนี้สามารถหาซื้อยาจากร้านยาได้ครับ ปรึกษาเภสัชกรร้านยาได้เลยครับ
รูปภาพ

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
DKNY

ย้อนกลับไปยัง มอคค่า