New Document

ประจำเดือนมาไม่หยุดค่ะ

สนทนาวิชาการและปัญหาการใช้ยา
กรณีที่ผู้ถามไม่ใช่บุคลากรทางการแพทย์ กรุณาแจ้งเพื่อการตอบคำถามที่เหมาะสมกับท่าน

ประจำเดือนมาไม่หยุดค่ะ

โพสต์โดย พิจิตรา » 05 มิ.ย. 2013, 20:40

ปกติแล้วเป็นคนประจำเดือนมาเยอะมากค่ะ ปกติมา 7 วันแล้ว มาเยอะด้วยค่ะ แต่พักหลังเริ่มมาเกิน 7 วันแล้วค่ะ
มาจนเกือบเดือน ก็ไปพบหมอ แล้วหมอให้ยามา ทานก็หายค่ะ เป็นแบบนี้มา 4 เดือนแล้ว ไปพบหมอ ทานยา แล้วหาย ตลอด 4 เดือนค่ะ
เคยตรวจก็ไม่พบโรคอะไร แถมร่างกายก็แข็งแรงปกติ แบบนี้หนูเป็นอะไรหรือป่าวคะ หรือว่าต้องตรวจภายใน ตอนนี้หนูอายุ 20 ปีค่ะ

หมอแนะนำให้ทานยาคุม ค่ะตอนนี้ ประจำเดือนก็ยังไม่หาย มาได้ 2 อาทิตย์แล้ว อาการตอนมาปกติค่ะ ไม่ปวดท้อง ไม่คัน เลือดมาปกติ แต่มานานไปรำคาญค่ะ TT อยากหาย

ไปพบหมอก็ให้ยามาเหมือนเดิม แถมค่าปรึกษาแพงมาก
ยาจำพวกหยุดประจำเดือนนี้สามารถซื้อทานได้เองมั้ยคะ แล้วยา อันตรายไหม ถ้าทานบ่อยๆ ถ้าทุกครั้งที่ประจำเดือนมานานสามรถทานได้มั้ยคะ
หรือว่าต้องทานยาคุมต่อไปจนกว่าฮอโมนจะสมดุล ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ :biggrin:
พิจิตรา

Re: ประจำเดือนมาไม่หยุดค่ะ

โพสต์โดย DKNY » 03 ก.ค. 2013, 15:07

อยากทราบชินดของยาคุมที่รับประทานครับว่าเป็นยี่ห้ออะไร และอยากทราบยาที่คุณหมอให้มารับประทานแล้วประจำเดือนหยุดครับ
รูปภาพ

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
DKNY

ย้อนกลับไปยัง มอคค่า