New Document

หนองในเทียมเรื้อรังครับ

สนทนาวิชาการและปัญหาการใช้ยา
กรณีที่ผู้ถามไม่ใช่บุคลากรทางการแพทย์ กรุณาแจ้งเพื่อการตอบคำถามที่เหมาะสมกับท่าน

หนองในเทียมเรื้อรังครับ

โพสต์โดย double A » 22 พ.ค. 2013, 07:43

คือตอนแรก ผมเป็นเริม ที่อวัยวะเพศ(เคยเป็นแล้ว)แต่ครั้งนี้ มีอาการ อักเสบเพิ่มที่อวัยวะเพศ แล้วมีหนองใหล เป็นสีขาวขุ่น จึงไปหาหมอคลีนิค หมอบอกเป็นหนองในเทียมร่วมด้วย เลยให้ยา ต้านไวรัส Azithromycin 1000 mg รับประทานครั้งเดียวและDoxycycline 100 mg รับประทานวันละ 2 ครั้ง นาน10 วัน หมด10 วัน เริมหายไป แต่อาการหนองในเทียมยังไม่หายดี คือไม่มีหนองไหลแล้ว มีแต่เมือกใสๆ ออกมาบ้างบางเวลา กับเจ็บหน่วงๆ ที่อัญฑะ และตรงฝีเย็บ กลับไปหาหมออีก หมอจัดยา Metronidazole 2 g รับประทานครั้งเดียวและ Erythromycin 500 mg รับประทานวันละ 4 ครั้งเป็นเวลา 7 ก็ยังไม่หายดีครับ อาการ มีเจ็บจี๊ดๆที่ ส่วนปลาย บางครั้ง และสังเกตุ มีอาการ แดงๆ บวมนิดๆ ที่ส่วนปลาย แบบนี้ผมเป็นแบบรื้อรังใช่ไหมครับ ผมอ่านดูเรื่องหนองในเทียม มีเกิดจากเชื้อเริมด้ย ถ้าเกิดจากเชื้อเริม ควรกินยาอะไรดีครับ กังวลมาก กลัว เกิดโรคแทรกซ้อน ตั้งแต่เป็น ผมไม่ได้มีเพศสัมพันธ์ุ์หรือช่วยตัวเองเลย กลัวอักแสบเพิ่มครับ ช่วยตอบด้วยครับ กังวลมาก ..ขอบคุณล่วงหน้าครับ
double A

Re: หนองในเทียมเรื้อรังครับ

โพสต์โดย DKNY » 03 ก.ค. 2013, 15:09

น้องอาจจะต้องไปตรวจเชื้อที่โรงพยาบาลครับ และเล่าอาการให้แพทย์ฟัง ว่าทานยาอะไรไปแล้วบ้าง เพื่อทำการรักษาต่อไปครับ
คาดว่าอาจจะยังคงมีเชื้ออยู่ในร่างกาย อาจจะต้องใช้ยาเพิ่มนะ ลองไปตรวจเลยครับ
รูปภาพ

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
DKNY

ย้อนกลับไปยัง มอคค่า