New Document

สอบถามเรื่องยา itraconazole ค่ะ

สนทนาวิชาการและปัญหาการใช้ยา
กรณีที่ผู้ถามไม่ใช่บุคลากรทางการแพทย์ กรุณาแจ้งเพื่อการตอบคำถามที่เหมาะสมกับท่าน

สอบถามเรื่องยา itraconazole ค่ะ

โพสต์โดย democrazy » 25 ก.พ. 2013, 22:49

เป็นเชื้อราที่เล็บและหมอจ่ายยาตัวนี้ให้ค่ะ ในราคาเม็ดละประมาณ 50 บาท ถือว่าแพงไปไหมคะ
และสามารถซื้อตามร้านขายยาได้หรือเปล่า ราคาแตกต่างกันไหมคะ
อีกอย่างคือสงสัยว่ามีผลกับการทำงานของยาคุมกำเนิดรึเปล่าคะ เพราะตอนนี้ใช้ยาคุมอยู่ด้วยค่ะ (yasmin 21 เม็ด)
democrazy

ย้อนกลับไปยัง มอคค่า