New Document

กินยาคุมแล้ว แต่ประจำเดือนไม่มา

สนทนาวิชาการและปัญหาการใช้ยา
กรณีที่ผู้ถามไม่ใช่บุคลากรทางการแพทย์ กรุณาแจ้งเพื่อการตอบคำถามที่เหมาะสมกับท่าน

กินยาคุมแล้ว แต่ประจำเดือนไม่มา

โพสต์โดย democrazy » 24 ก.พ. 2013, 10:12

กินยาคุม yasmin. เป็นประจำค่ะ สำหรับเดือนนี้ยาคุมหมดไปจะครบ 7 วันแล้ว ต้องเริ่มกินยาแผงใหม่พรุ่งนี้
แต่ประจำเดือนยังไม่มา ไม่ทราบว่าจะท้องหรือเปล่า ปกติต้องมาวันศุกร์หรือเสาร์ทุกเดือนเหมือนกันตลอด แต่ตอนนี้ยังไม่มาเลยค่ะ
มีกินยา1เม็ดแล้วท้องเสีย ไม่แน่ใจว่าจะมีผลรึเปล่าค่ะ (เม็ดนั้นก่อนหมดแผง4วันค่ะ) มีเพศสัมพันเมื่อวันที่ 1, 14, 21 กพ
ถ้าตรวจปัสสาวะจะยืนยันการท้องได้ไหม และถ้าประจำเดือนยังไม่มากินแผงต่อไปได้รึเปล่าคะ
democrazy

ย้อนกลับไปยัง มอคค่า