New Document

ขอถามเกี่ยวกับยา Gracevit หรือ sitafloxacin หน่อยค่ะ

สนทนาวิชาการและปัญหาการใช้ยา
กรณีที่ผู้ถามไม่ใช่บุคลากรทางการแพทย์ กรุณาแจ้งเพื่อการตอบคำถามที่เหมาะสมกับท่าน

ขอถามเกี่ยวกับยา Gracevit หรือ sitafloxacin หน่อยค่ะ

โพสต์โดย nlppinkz » 16 ก.พ. 2013, 13:27

อยากรบกวนถามทุกคนที่ทราบและรู้จักยานี้อะคะ
พอดีจะทำรายงานเกี่ยวกับยาgracevitค่ะ
แต่หาข้อมูลด้านราคาของยาไม่ได้เลยค่ะ
ก็เลยขอรบกวนผู้ที่ทราบช่วยหนูด้วยนะคะ
อยากทราบว่ายา gracevit ปัจจุบันราคาเท่าไหร่เหรอคะ ที่ขายในไทยอะค่ะ
แล้ว 1กล่องบรรจุกี่แผงค่ะ

ขอบคุณค่ะ^^
nlppinkz

Re: ขอถามเกี่ยวกับยา Gracevit หรือ sitafloxacin หน่อยค่ะ

โพสต์โดย ratwis » 24 ก.พ. 2013, 15:39

ขอข้อมูลและรูปไปที่ บ.Daiichi Sankyo น่าจะได้นะค่ะ ยาเป็นของบ.Daiichi-Sankyo ขนาด 50 mg/Tab 1 pack มี 10 tab และยาเป็นยาติด SMP สามเหลี่ยมที่ต้องติดตามและใช้ในสถานพยาบาลเท่านั้นค่ะ ราคา 135 บ/tab
ratwis

ย้อนกลับไปยัง มอคค่า