New Document

รบกวนถามผู้รู้ เรื่องยาคุมหน่อยคับ

สนทนาวิชาการและปัญหาการใช้ยา
กรณีที่ผู้ถามไม่ใช่บุคลากรทางการแพทย์ กรุณาแจ้งเพื่อการตอบคำถามที่เหมาะสมกับท่าน

รบกวนถามผู้รู้ เรื่องยาคุมหน่อยคับ

โพสต์โดย nony » 28 ม.ค. 2013, 02:56

รบกวนขอความรู้หน่อยคับ คือพอดีแฟมผมกินยาคุมยี่ห้อ ยาสมินเป็นแบบ21เม็ด เดือนนี่ กินยาผิดเม็ดไป1ครั้ง ลืมกินยาไปอีก1ครั้ง พอนึกได้ก็กลับมากินในวันต่อไป แล้วพอจะกินเม็ดสุดท้าย แต่เม็ดสุดท้ายก็ดันมาหายไปอีก ผมก็เลยไปซื้อยาอีกแผงนึงมาให้แฟนกินเม็ดที่หายไป กินยาเม็ดสุดท้ายหมด วันที่24 วันนี้วันที่28 แล้ว เมนยังไม่มา?? จากปัญหาข้างต้นจะมีสิทธิท้องได้ป่ะคับ รบกวนตอบด้วยคับ ^^"
nony

Re: รบกวนถามผู้รู้ เรื่องยาคุมหน่อยคับ

โพสต์โดย DKNY » 05 ก.พ. 2013, 20:42

ถามมาหลายวันแล้ว สรุปแฟนประจำเดือนมาหรือยังครับ จขกท ตอบกลับด้วยครับ
รูปภาพ

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
DKNY

ย้อนกลับไปยัง มอคค่า